Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++อายูมิหนีเที่ยว++ชลบุรี พาชิมร้านมุมอร่อย+++  

นาน ๆ จะได้มีโอกาส ไปไกล ๆ ซักทีค่ะ

ไม่ได้ไปเที่ยวหรอกค่ะ ไปธุระ เรื่องงาน เลยขอแวะ ซักหน่อยค่ะ

พี่ป้า น้า อา อย่า ไปบอก น้องฮิคารุ นะคะ แหะ ๆ แอบ ๆไปไม่ได้บอก กลัวลูกน้อยใจเหมือนกัน นี่โพส ก็ต้อง แอบ ๆ เอาค่ะ กลัวเห็นรูปค่ะ

เพราะช่วงนี้ ที่โรงเรียนน้องฮิคารุ กำลังจะมีกีฬาสี เลยหยุดเรียนไม่ได้ เพราะซ้อมกันหนักเลยค่ะ  

ว่าแล้ว ก็ขอพานอกเรื่องซักหน่อยค่ะ วันอาทิตย์ ที่ ๑ พ.ย. ควรหลีกเลี่ยงเส้นทางแถว ซอยพระราม ๙ ซอย ๑๗ นะคะ เพราะมีกีฬาสี ของโรงเรียนสมาคมไทยญี่ปุ่นค่ะซึ่งคาดว่า มีผู้เข้าชม ประมาณ ๑๐,๐๐๐ คน เฉพาะแค่นักเรียน ก็ปาไป ๒,๕๐๐ คนแล้ว ค่ะ

มาเข้าเรื่องของเรากันต่อค่ะ พาไปทานข้าวกันดีกว่าค่ะ

ศรีราชา .... เป็นอะไรที่เคยแต่ผ่าน ไม่เคยแวะเลยค่ะ ปรกติ ก็ โน่นเลย พัทยา หรือไม่ก็ บางแสน แต่คราวนี้ มีธุระที่ศรีราชา เลยขอเที่ยวชมให้ทั่ว ๆ ซะหน่อย อืมม..ชอบ ๆๆ ค่ะ

ว่าแล้วก็ มาแวะที่ร้านนี้ค่ะ "มุมอร่อย"

จากคุณ : okonomi
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 52 16:41:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com