Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามรอยพี่วัฒน์ ณ บางขุนนนท์  

วันนี้ไปทำธุระที่ตลิ่งชันมาครับ

เกิดอาการหิวแบบลมขึ้น

เลยนึกขึ้นได้ว่ามาถึงถิ่นของกินขึ้นชื่อย่านตลิ่งชัน

เลยเสาะหาร้านดังที่พี่วัฒน์เคยลงแนะนำไว้ ได้การหล่ะ ก๋วยเตี๋ยวเรือร้านเจ๊จุ๋ม

วันนี้ไปถึงร้านบ่ายแก่ๆครับ ลูกค้าเยอะมาก มองหาโต๊ะว่าง เห็นข้างในว่างอยู่หนึ่งโต๊ะ  ได้การหล่ะ จัดการนั่งจองไว้เลย

สาวน้อยที่ร้านเดินเข้ามาถาม : รับอะไรดีค่ะ

ชายร้างอ้วน : เล็กน้ำพิเศษ 1 ชามนะ หิว!!   เอ !เอาเส้นหมี่แห้งธรรมดามาอีก 1 เอาเนื้อสดและลูกชิ้นลวกมา 1 ชามนะครับ

สาวน้อย : ค่ะ แล้วรับน้ำอะไรดีคะ

ชายร่างอ้วน : เอาชาดำเย็นแก้วนึง  เอ... เอากากหมู 1 ถ้วยครับ

สาวน้อย : กากหมูหมดแล้วค่ะ  แต่ยังมีแค๊ปหมูนะคะ

ชายร่างอ้วน : โธ่ !.... เสียดายจัง แต่ไม่เป็นไร แค๊ปหมูก็แค๊ปหมู

สาวน้อยจดเสร็จ เดินหันหลังไปไม่ถึง 3 นาที ทุกสิ่งที่สั่ง มาพร้อมกันพรึบเดียว ไวสุดยอด

จากคุณ : ความทรงจำที่หายไป
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 52 21:20:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com