Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลาเต้อาร์ทของเด็กที่รอคอยล่าสุดจ้า  

หลังจากที่ไม่ได้มีโอกาสอยู่กับเครื่องทำกาแฟมานานโข เด็กที่รอคอยก้อได้กลับบ้านไปเล่นกับมันอีกครั้ง ไอ้ที่เคยคิดว่าจะมีโอกาสทำฝีมือให้ดีขึ้นเมื่อหนก่อนตอนที่ได้ฝึกมืออยู่เกือบสองเดือน   ก้อกลายเป็นว่า ...

ห่วยลงไปทันตาเห็น -______-'   คือ มันเทไม่ได้ดั่งใจแล้วล่ะ เสียไปไม่รู้ตั้งกี่แก้วก้อยังไม่ได้สักที แต่ครั้งนี้ใช้กาแฟบดสำเร็จน่ะค่ะ ครีมม่ามันก้อไม่ค่อยมีมากเท่ากับที่บดเอง (ก้อกะจะฝึกให้คุ้นมือก่อนเพราะไม่ได้จับมานาน  ใช้เมล็ดกาแฟคั่วก้อค่อนข้างแพง  แต่ก้อคิดว่าผลลัพธ์มันไม่เลวนักนะคะ)

ไม่รู้จะมีวันเท rosetta ได้อีกมั้ย มือไม้มันไม่ขยับไปตามสมองสั่งเลยค่ะ  ส่วนเทเป็นหัวใจนี่ก้อได้พยายามแล้ว  แต่มันไม่ยอมออกมา (กระซิก... ขี้แง)  ไว้กลางปีหน้าจะพยายามหาเวลาไปแก้มืออีกครั้งค่ะ  ขอขอบคุณคุณกุ้งไร้สารจากคำแนะนำครั้งก่อนนู้นนนนนนนน... นะคะ มีประโยชน์มากๆ  แต่ว่า  เอ่อ  แฮ่ะๆ ...

(ไร้คำแก้ตัวใดๆทั้งสิ้น -____-' )

ปล. ไปเสียเวลาหาทางทำ ลายน้ำ อยู่พักใหญ่  แต่สุดท้ายก้อทำไม่ได้ค่ะ ^^''  ก้อเลยเอาแบบง่ายๆและใช้ได้พอกัน (ก้อคนมันทำม่ายเป๊นนนน  T_T)

จากคุณ : เด็กที่รอคอย
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 52 00:36:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com