Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..Morning TRIP:: ชวนไปจันทบุรี ทริปกินปูไม่อั้น สารพันอาหารทะเลจ้า เพิ่งเคยเจอ Homestay บุฟเฟ่ ก็คราวนี้แหละ  

ไม่แน่ใจว่าลง Blue Planet หรือก้นครัวดี

แต่ว่าลงก้นครัวดีกว่าเนอะ เพราะเช้าก็วิ่งไปวิ่งมาในห้องนี้ และเน้นของกินเป็นหลักอะค่ะ

เรื่องมันมีอยู่ว่า เพื่อนๆที่ทำงานเช้านัดกันไปเที่ยวจันทบุรีตามทริปของห้อง Blue Planet ค่ะ ที่สนใจจะไปกันก็ด้วยตรงที่ว่า Homestay ที่จะไปนั้น มันราคา 1200 แต่ได้กินปูตัวบะเริ่มแบบบุฟเฟ่ตั้งสองมื้อ 555 ตามด้วย Free Unlimite KARAOKE อีกตาหาก (โลภ)

Homestay ที่ว่าชื่อว่า Aloha ค่ะ อยู่ลำบากนิด แต่ก็สะอาดปลอดภัยอัทยาศัยดีค่ะ คือ ห้องน้ำตักราด มีทั้งแบบนั่งโถ และนั่งยอง ไม่มีแอร์ แต่มีมุ้งลวดบุอย่างดี ทางเข้าค่อนข้างลึกแล้วต้องนั่งเรือต่อเข้าไปอีกค่ะ

ดูบรรยากาศเบื้องต้นกันก่อนนะคะ บรรยากาศโดยทั่วไปจะเป็นป่าชายเลนและ บ่อกุ้งบ่อปูนะคะ

จากคุณ : Chibiasa
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 52 14:18:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com