Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ต๊ะกุ๊กไทย] ชวนมาแง้มประตูเข้าครัวกันครับ iiiii ผัดไทย ตามฉบับคนทำ iiiii มาดูกันว่าจะโบราณ หรือ ไม่โบราณ ตามคำบัญชาครับ  

สวัสดีครับ สำหรับต้นเดือน พฤศจิกายน อะไรมันช่างจะไวได้ขนาดนี้ เดือนนึงช่างหมุนเปลื่ยนไปเร็วเหลือเกิน ดีนะครับ ที่น่าตาต๊ะยังไม่หมุนไปตามเวลา ฮ่าๆๆๆๆ และขอตอนรับสำหรับช่วงปลายฝนต้นหนาวที่พึ่งกำลังเข้ามาด้วยนะครับ อากาศ2-3 วันนี้ สบายๆจังเลย

อิจฉาคนที่มีคู่จัง ต๊ะมันคนไม่มีคู่ครับ มีแต่เดี่ยวๆ เอิ๊กๆๆๆ หลังจากที่ต๊ะไปห่างหายจากการทำอาหารไปได้ซักระยะยาวพอควรเลยครับ อันเนื่องมาจากด้วยหลายสาเหตุ ความไม่ขยัน มาเป็นอันดับแรกเลย  อิอิอิ ถ้าพูดขี้เกียจ แล้วฟังดูไม่ดี ฮ่าๆๆ

เมือหลายวันก่อน ได้มีเสียงกระซิบกระซาบเบาๆจากข้างหู โดยเพื่อนสนิท หรือ ไม่ใช่เพื่อนหว่า ฮ่าๆๆๆๆ บอกว่าอยากกินผัดไทยแบบอร่อยๆ ต๊ะได้รับข้อมูล ก็บอกว่า เดี๋ยวว่างๆ จะทำแล้วกัน แค่นั้นยังไม่พอครับ เพื่อนสนิทยังบอกอีกว่า ขอแบบ ชัดเจนด้วย

และละเอียด แบบว่า ถ้าคนทำไม่เป็น แล้วอ่านตาม ดูสูตร ก็สามารถทำได้ เฮ่อๆๆ เค้าขอมาเยอะจัง อิอิ ก็เลยบอกว่า ถ้าอย่างงั้นต้องมีข้อแลกเปลี่ยน ฮ่าๆๆ แต่ยังนึกไม่ออก ต้องเอาคืนให้คุ้มซะหน่อย ในเมื่อวันนี้ต๊ะมีเวลาก็เลยจัดการทำให้ซะเลย

เมือคืนระหว่างที่คุยกัน ต๊ะก็ขอตัวออกไปซื้อของทันที ตอนตี5 เพราะตลาดอยู่ใกล้บ้านมากๆครับ แค่เดินไปไม่ถึง10 นาที ไปเช้าๆมีของให้เลือกเยอะดีครับ และเมื่อสายๆก็ได้ทำสูตรผัดไทยขึ้นมา โดยทำอย่างละเอียด ทุกขั้นตอน หวังว่าถ้าเพื่อนเลิฟ เข้ามาอ่าน คงทำตามได้แน่ๆๆ

สูตรที่ต๊ะทำนี้ ไม่รู้ว่าจะเรียกโบราณ หรือ ไม่โบราณนะครับ แต่ที่แน่ๆ คนทำเนี่ยพึ่ง20!!!!นิดๆอะ ฮ่าๆๆๆๆ วัตถุดิบ ก็หาแบบง่ายๆ ทำแบบเมื่อสมัยก่อนที่ต๊ะได้เห็นมา เครื่องเคราต่างๆ ไม่ได้เลิศหรูอะไรมากครับ ใช้ความง่ายๆ แต่ขอให้อร่อยเป็นพอ แฮ่ๆๆ รึเปล่า อย่ามัวรอช้าตามต๊ะมาเข้าครัวกันเลยครับ

จากคุณ : ต๊ะกุ๊กไทย
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 52 13:29:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com