Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้าวหลาม & ขนมจาก อร๊อยยยยยยมากๆๆๆๆ อยู่หลังม.บูรพา ใกล้ตลาดหนองมน  

แนะนำร้าน "แม่นิยม" อยู่หลัง ม.บูรพา ถ้ามาจากศรีราชา วิ่งเลยตลาดหนองมนมาเรื่อยๆ จะพบแยกซ้าย ไปม.บูรพา ปากซอยจะมีป้อมตำรวจอยู่ เลี้ยวเข้าไปเลยค่ะ ไม่เกิน 200 เมตร ร้านจะอยู่ซ้ายมือ จะเจอป้าแกนั่งยิ้มแย้มแจ่มใสรออยู่ค่ะ แต่หากเราขับเลยไปไม่ได้เลี้ยว ไฟแดงข้างหน้าจะเป็นแยกที่เข้าหาดบางแสนนะคะ ไปทางนี้ก็ได้ ขับไปเรื่อยๆ จนเลยด้านหน้า ม.บูรพา ไปเรื่อยๆ จะเจอร้านอาหารจรินทร์ ให้เลี้ยวซ้ายตรงร้านอาหารนี้แหละ ตรงไปเรื่อยๆ จนเจอแยก ซ้ายไปถ.สุขุมวิทย์ ขวาไปหาดวอนนภา เราก็ไปซ้ายค่ะ ขับไปเรื่อย ๆ ด้านซ้ายเราจะเจอ ม.บูรฯ (ด้านหลังม.นะคะ) เลยไปนิดเดียว ร้านป้าแกจะอยู่ขวาเราค่ะ ลองไปชิมกันดูนะคะ แต่รับรองว่าข้าวหลาม & ขนมจาก อร่อยมาก ยังทำแบบดั้งเดิมคือเผาฟืนอยู่ ส่วนขนมจากก็เนื้อหนา ไม่บางเหมือนที่เราซื้อจากที่หาด หรือหนองมน รสชาดก็ดีกว่ามากค่ะ หากไปไม่ถูก ลองโทรไปดูนะคะ 038-391240 !! ถ้าอร่อยจริงอย่าลืมมาคอนเฟิร์มเพื่อนๆด้วยค่ะ

จากคุณ : bemars
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 52 15:50:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com