Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^0^Pikaball ครัวหนูไฟฟ้า ขอเสนอเมนูดัดแปลง ส่งการบ้านคุณพี่วัฒน์ ชายกลางกับ "เมี่ยงไก่ข้าวเกรียบกุ้ง" ครับ^0^  

สวัสดีครับ
สวัสดีวันศุกร์ แสนสุขอีกแล้วครับ
ย่างเข้าหน้าหนาวแล้ว ก็รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
คราวนี้ ก็ขอเสนอเมนูส่งการบ้านสักหน่อยล่ะกัน กับ "เมี่ยงไก่ข้าวเกรียบกุ้ง"
เมี่ยงไก่ จำกันได้รึเปล่า คุณพี่วัฒน์ ชายกลาง เค้าได้ทำไว้ในงาน Cooking&Baking ครั้งที่ 6 ไงครับ
ผมก็ได้ถ่ายรูป เก็บไว้เกือบทุกขั้นตอน กะจะเอามาทำกินเองบ้าง ก็ได้มีโอกาสทำสักที
ทำไส้เมี่ยงเเล้ว จะกินกับแผ่นก๋วยเตี๋ยวก็ดูธรรมดาไป งั้นกินกับข้าวเกรียบกุ้งดีกว่า
ดัดแปลง Apply กันสักกะหน่อย แฮะๆ
ถ้าหากใครทำเเล้ว จะดัดแปลงลองทานกับอย่างอื่นๆ ก็ไม่ว่ากันนะครับ
ข้าวเกรียบว่าว เเครกเกอร์ ขนมปังกรอบ บลาๆๆ.....

เอาล่ะครับ ไม่พูดมากเเล้ว มารับชม "เมี่ยงไก่ข้าวเกรียบกุ้ง" ในแบบฉบับของปีก้าบอลล์กันเลยฮับ

จากคุณ : pikaball
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 52 08:34:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com