Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ต๊ะกุ๊กไทย] ชวนมาแง้มประตูเข้าครัวกันครับ iiiii ก๋วยเตี๋ยวต้มยำนางฟ้า iiiii รสชาดเกินคำบรรยาย เพราะบรรยายไม่ถูกครับ!!!!  

สวัสดีครับ ตอนที่กำลังพิมพ์อยู่นี้ ฝนตกอย่างแรง ถึงแรงมาก ไม่มีลมกระโชกแรง ท้องฟ้ามืดครึ้ม เมฆปานกลาง ฮ่าๆๆๆๆ ทำเป็นพยากรณ์อากาศไปได้เนอะ ฝนตกอากาศดีครับ แล้วทำให้จิตใจ+อารมณ์ดีไปด้วย เรียกว่า เห็นน้ำไม่ได้ เหมือนปลากระดี่ได้น้ำกันเลย เอิ๊กๆๆๆ

พอดีเมื่อวานตอนสายๆ เที่ยงๆ อยู่แต่บ้านครับ แต่มิได้จะมีโปรแกรมไปไหน เลยไปขุดคุ้ย เอาหัวมุดเข้าในถังขยะ!! เอ้ย ในตู้เย็น เพื่อที่จะหาอะไรเข้าไปในกระเพาะอันแสนน้อยๆของต๊ะครับ ค้นไป สืบมา ก็เลยได้เมนูนี้มาแบบมีอะไรก็กินไป

พอดีที่บ้านได้ปูม้ามาจากเพชรบุรีครับ ก็ไม่เชิงได้มาหรอก เพราะไปซื้อเค้าที่สะพานปลากันเลยครับ แต่ปูนั้นไม่ได้ตัวใหญ่แบบรุ่นปู่ย่า แต่ไซร์ รุ่นหลาน เพราะว่าจะซื้อมาดองน้ำปลาครับ พอดีบ้านย่าคุณเธออยู่ที่เพชรครับ ก็เลยรู้แหล่งที่จะซื้อครับ

ได้มา10กว่ากิโล โลละ120 บาทครับ ปูยังเป็นๆอยู่เลยครับ แต่ในเมื่อเยอะมากจะดองอย่างเดียวก็คงไม่ไหวครับ เลยจับไปนึ่งซะครับ เห็นตัวเล็กๆแบบนี้ แต่อร่อยนักเชียวไม่น่าเชื่อครับ กินเพลินเหมือนข้าวโพดคั่วกันเลย อิอิ เพราะกินเท่าไหร่ก็ไม่อิ่มครับ แปลกจัง มีใครเหมือนต๊ะมั้ยครับ

กระนั้นเอง นึ่งก็แล้ว แต่ก็ยังเหลือยู่ครับ ก็เก็บเข้าฟิชไปก่อน ในเมื่อยามไม่มีอะไรจะกิน ก็ได้อาศัยพึ่งพากันแระครับ เลยมาจัดการทำก๋วยเตี๋ยวซะเลย ที่เรียกว่า ก๋วยเตี๋ยวต้มยำนางฟ้า ไม่ใช่นางฟ้าลงจากสวรรค์เพื่อหาเทวดาหนุ่มน้อย!!! คนนี้หรอกนะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ว่า เป็นเห็ดนางฟ้า นั่นเองครับ มื้อนี้เลยแบบว่า มิได้เสียสะตังค์แม้แต่บาท เพราะทุกอย่างที่อยู่ในครัวครบครับ เป็นเมนูที่ธรรมดามากๆๆๆแบบตามีตามเกิดครับ  อย่ามัวร์ชักช้า เยิ่นเย่อ รีรอ ให้เสียเวลาแต่อย่างไร รีบขึ้นม้ามาอย่างเร็ว ตามต๊ะไปเข้าครัวกันครับ

จากคุณ : ต๊ะกุ๊กไทย
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 52 14:43:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com