Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> อาหารเที่ยงชาวก้นครัวในงาน C&B ครั้งที่ 8 กับเมนูแซนด์วิชแซลมอนสลัดครับพ๊ม !!!  

สวัสดีเวลาเดิมครับทุกท่าน วันนี้อยู่โรงงานแล้ว มีลูกค้ามาเยี่ยมชมโรงงานแต่เช้าเลย ดังนั้นจึงว่างมาตั้งกระทู้ช่วงค่ำเหมือนเดิมครับ อิอิ

เมื่อวานได้พายัยหนูและคุณเมียไปร่วมงาน C&B ของชาวก้นครัวมาครับ สนุกสนานมากๆ ของกินเต็มไปหมดเลย ถึงจะไม่มีรความสามารถเรื่องการแต่งหน้าเค้ก เลยแค่ไปร่วมให้กำลังใจเฉยๆ เห็นคนมาเรียนตั้งใจกันมากๆเลยครับ ต้องขอขอบคุณพี่วัฒน์และทีมงานทุกๆท่านมากๆเลยที่จัดงานนี้ขึ้นมาเป็นประจำ มีประโยชน์มากๆเลยครับ แถมสนุกสนานมากๆด้วยครับ

สำหรับตัวผมนั้นก็ต้องกลับก่อนจะมีการลงคะแนนเค้ก เพราะได้เวลานอนกลางวันของยัยหนูพอดีครับ พอขึ้นรถปุ๊บ หลับปั๊บเลย เพราะตอนอยู่ในงานวิ่งไปทั่วเลยครับ คึกเกินเหตุไปหน่อย

ที่เสียดายมากๆคือไม่ได้ทักทายพี่ๆหลายๆท่านเลยครับ เพราะกำลังเรียนทำเค้กกันอยู่ สำหรับหลายท่านที่ได้คุยกันแต่ลืมถามชื่อไว้ก็ต้องขออภัยด้วยครับ คราวหน้าเจอกันเข้ามาทักผมบ้างนะครับ ที่แย่ที่สุดก็คือผมดันจำอาสาม laser ไม่ได้ 555 ก็อาสามเล่นไม่ได้ใส่แว่นดำมาง่ะครับ ผมเลยลืม ฮือๆๆ สงสัยต้องไถ่โทษด้วยดาวแดงตามคำสั่งศาลซะแล้ว อิอิอิ

สำหรับตัวผมนั้นก็ไม่ได้มีอะไรจะไปแบ่งปันมากมายครับ นอกจากเมนูแซนด์วิชแซลมอนสลัดที่เคยลงรีวิวไปเมื่อวันก่อน ดังนั้นเมื่อวานผมเลยลองทำไปให้ชิมกันที่งานครับ จะถูกปากหรือไม่อันนี้ต้องให้คนชิมมาบอกครับ แต่ถ้าถามผมก็ต้องบอกว่าอร่อยอยู่แล้ว 5555

มาดูกันครับว่าผมเตรียมเมนูนี้ยังไงบ้าง เพราะผมเพิ่มเครื่องเข้าไปจากกระทู้ที่ทำให้คุณเมียเยอะเลยครับ

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 52 20:00:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com