Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สภาพแบบนี้ ทำร้านกาแฟ น้ำปั่น ไอศครีมยังไงดีคะ?  

สวัสดีค่ะ
มีเรื่องขอปรึกษาเพื่อนๆที่ห้องก้นครัวค่ะ
เรื่องของเรื่องคือที่บ้านมีอาคารเก่าอยู่ ไม่ได้ใช้งานเป็นเรื่องเป็นราว
(ตอนนี้แค่วางของ กับโต๊ะค่ะ
สภาพก็อย่างในรูปที่เห็นว่าโทรมพอสมควร
คิดกับทางบ้านไว้ว่า จะทำเป็นร้านขายกาแฟ น้ำปั่น ขนมปัง ไอศครีมเล็กๆน้อยๆ
เพราะทางหน้าบ้านกับทางข้างบ้านก็ติดถนน มีรถผ่านไปมาพอสมควร
ข้างๆก็เป็นธนาคาร เดินไปไม่ไ)กลก็เป็นโรงเรียน คิดว่าน่าจะได้กลุ่มลูกค้าอยู่บ้างค่ะ
แต่ก็ติดตรงที่ไม่มีหัวเรื่องการแต่งบ้านกันเลยค่ะ ตอนนี้มืดแปดด้านจริงๆ
เลยต้องมาขอรบกวนเพื่อนๆที่นี่ ช่วยคิดหน่อยค่ะ
ว่าสภาพบ้านแบบนี้ จะทำร้านยังไงดีคะ?
ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นเลยค่ะ ^_^

รูปนี้เป็นสภาพโดยรวมค่ะ

จากคุณ : ka-toey
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 52 23:14:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com