Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-- พ่อจ๋าแม่จ๋า.. ปูนิ่มค่ะ --  

เหตุเกิดเมื่อ..
พ่อ.. วัย 72 ของเรา 3 คน
ยังชอบกินของทอดแกล้มเบียร์
(ซึ่งพ่อคงจะจำสัญญาได้ว่า..
เราจะยอมให้เดือนละครั้ง
เวลารวมญาติ.. เท่านั้นนะคะ)

แล้วด้วยข้อแม้ของพ่อที่ว่า..
จะต้องเป็นของทอดฝีมือแม่วัย 69 เท่านั้น
ลูกๆ เลยต้องช่วยกันหาเมนูของทอดมาช่วยแม่
ส่งการบ้านพ่อ

และหนนี้..
เป็น “การบ้าน” ของลูกสาวคนเดียว
คือ.. หนู แล้วนะคะ

แต่เนื่องจากเราอยู่กันคนละทวีป
เลยต้องส่งการบ้านผ่านห้องก้นครัว
ให้น้องชายเปิดให้แม่ดูวิธีทำง่ายๆ
จะได้รวดเร็วทันใจพ่อ.. ที่บอกว่า
“ขอดูหน้าตาด้วย เผื่อพ่อจะได้ช่วยแม่ทำเอง”

งั้นพ่อ.. ช่วยเตรียมเครื่องปรุงนะคะ
แค่.. 3 อย่างค่ะ
แผ่นเกี้ยว 5 แผ่น
ปูอัด (ของญี่ปุ่นนะคะ) 2 แท่ง
ครีมชีส 2 ซอง

อย่างอื่นก็.. มีกลุ่มน้ำ..
น้ำสะอาด น้ำมันสำหรับทอด น้ำจิ้มไก่ หรือซอสญี่ปุ่น

จากคุณ : ลำเนา
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 52 00:02:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com