Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ต๊ะกุ๊กไทย] ชวนมาแง้มประตูเข้าครัวกันครับ iiiii ไก่ทอดซอสเขียวหวาน iiiii เมนูนี้ทำตามใจฉัน ชวนมาเปลื่ยนอาหารมื้อเย็นนี้  

สวัสดีครับ ยามบ่ายของวันศุกร์ สุขแห่งชาติ หลายคนคงจะมีโปรแกรมต่างๆมากมาย ต๊ะก็เช่นกันครับ แต่โปรแกรมที่ว่า ก็การทำงานพอดีมีงานด่วนเข้ามาครับ "เป็นแฟนคนจน ต้องทนหน่อยน้อง พี่นี้ไม่มีเงินทอง มารองรับความลำบาก" ฮ่าๆๆๆๆ เว่อร์ซะไม่มี

เมื่อวานเกือบทั้งวันเลยครับ ออกตระเวณนอกบ้าน แต่มิได้ไปเที่ยวแต่อย่างใดครับ เพราะออกไปซื้อของ เหนื่อยมากๆๆ ฝนจะตกก็ไม่ตก โค ตะ ระ ร้อนมากๆเลย จะกินอะไรก็ไม่อยากกินเลยครับ กินแต่น้ำจนอิ่ม ถึงว่าพักนี้ตัวบวม ก็เพราะน้ำนี่เอง ฮ่าๆๆๆๆ

กลับมาถึงบ้านก็ดันลืมซื้ออะไรเข้ามากินซะอีก ครั้นจะออกไปหาอะไรใส่ท้อง ก็ขี้เกียจเหลือเกิน ก็เลยได้เมนูไปอีกหนึ่งอย่าง แบบว่า ตรูส์อยากกิน ตรูส์ก็ทำ เพราะถ้าไปซื้อตามร้านอาหารคงจะไม่มีแน่ๆ แถมแม่ค้าจะเทศนาออกมาด้วย มีอันนี้จะกินอันนั้น เรื่องมากชิบ.. เอิ๊กๆๆ

วันนี้ขอพุดน้อยๆแระกันนะครับ เดี๋ยวค่อยไปรวบยอดเอาเมนูหน้า(คิดจะรวบยอดอีกหรอ!!!!) อย่าพึ่งเบื่อน้องต๊ะที่แสนน่าเอ็นดูคนนี้กันนะครับ น้ำเน่า!!! อิอิ มาครับ มาดุเมนู หมูทอดซอสเขียวหวานกันครับ พูดเยอะอีกและ ตามต๊ะมาเข้าครัวกันเลยครับ

ปล. พรุ่งนี้ที่นัดกันไปกินหมูกระทะกัน ห้ามเบี้ยวกันนะตะเอง เพราะเค้าไปชัวร์ ใครเบี้ยวละก็........ อิอิอิ พี่ๆน้องๆคนไหนสนใจไปด้วยกันได้นะครับ แฮ่ๆๆ

++++++ ชื่อเมนูผิดครับบบบ หมูทอดซอสเขียวหวาน งงเลย น้องไก่มาอยู่ในความคิดได้งัย เอิ๊กๆๆ ++++++

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 52 13:45:33

จากคุณ : ต๊ะกุ๊กไทย
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 52 13:39:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com