Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

************อรุณสวัสดิ์ค่ะนายที่รัก วันนี้หนูขอปรุงอาหารให้นายที่รักของหนูนะคะ ก็มีปลา มีกุ้ง แล้วก็ปลาหมึก นายมานี่****  

Good morning ka นายที่รักของหนู วันนี้หนูอ่ะ จะทำอาหารให้นายทานนะคะ แล้วก็หนูไปเดินดูข้าวของมา มีช๊อคโกแลตเต็มเลย กับอาหารเยอะเลย เขาเอามาวาง เตรียมจำหน่ายให้คนมาซื้อแล้ว ก็วันคริสมาสต์กับปีใหม่ที่จะถึงไงละคะนาย เราจะเดินทางข้ามปีกันอีกแล้ว นายว่าเร็วไหมคะ

พระบอกหนูว่า ชีวิตมนุษย์ตอนอายุไข 100 ปีเท่ากับเวลา 1 วันของสวรรค์ชั้นดาวดึงโน่นแน่ะ อย่าได้ประมาท หมั่นทำความดีเข้าไว้ให้มาก ให้คำนึงถึงส่วนรวมเป็นสำคัญ แล้วให้ใจดีๆ ทำแค่นี้ได้ไหม ท่านว่า...

หนูจึงได้รักนายของหนูนักไงล่ะ : ) ต้องให้นายหนูมีความสุขก่อนหนู ถึงจะใช้ได้ หนูมาอยู่นี่ได้ทำทานให้กับคนฝรั่งบ้านเขาที่ยากจน อยู่เสมอ มีสินาย เยอะไปหมดเลย เขารอให้เราทำทานไงล่ะ ใช่มั้ยคะ

ถ้าหนูมีน้อย หนูก็ให้เขาแบ่งให้ได้  พอหนูวางสตางค์ให้เขาในถ้วยใช้มั้ย ทุกครั้งหนูจะรอให้คุณน้า คุณลุง และ คุณยายเหล่านี้ เงยหน้ามาหาหนูก่อนสิ แล้วหนูก็ยิ้มให้เขาเท่านี้ หนูยิ้มสินาย หัวใจชุ่มชื่นหมดเลย เพราะอะไรนายรู้ไหมคะ

หนูเห็นนัยน์ตา ใบหน้ามอมแมม มีรอยยิ้มแห่งความสุข ความหวัง ความยินดี ว่าไม่อดตายแล้วแน่วันนี้ของคุณทั้งหลายเหล่านั้น จะเรียกคุณก็ไม่ถูก เพราะเรากับเขาก็เหมือนกัน นายว่าไหมคะ ดูให้ดีถี่ถ้วนแล้ว มีเท่ากันของมนุษย์เลย ไม่ต้องเรียกกัน..

หนูเขียนมานี่ห้าทุ่มครึ่งเสียแล้วค่ะนาย เขาว่าคืนนี้มีฝนดาวตก หนูมองไปแล้วหลังบ้านไม่มีเลยค่ะ เห็นแต่นายหนูนอนหลับปุ๋ยเลย

นายตื่นแล้วมานี่ค่ะหนูจะทำปลาหมึกนะคะ นายหิวไหม

เดี๋ยวหนูจะยัดไส้สักหน่อยค่ะ..

จากคุณ : อะนิตา
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 52 05:40:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com