Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + + + + + มารีวิวร้านอาหารที่ไปกินๆ มาที่ จ. ตรังค่ะ + + + + + + +  

สวัสดีค่ะชาวก้นครัวทุกท่าน

อันที่จริงรีวิวนี้ก็เป็นอีกรีวิวหนึ่งที่คิดอยู่พักหนึ่งค่ะว่าควรจะรีวิวห้องนี้หรือห้องบลูพลาเน็ตดี

เนื่องด้วย..คิดว่า คนจะไปกิน ก็น่าจะต้องใช้การ "เดินทาง" ไปพอสมควร

แต่คิดว่า..โดยเนื้อหาแล้ว ก็น่าจะเหมาะกับห้องนี้มากกว่า เพราะงั้นจะขอรีวิวที่ห้องนี้นะคะ

เนื่องด้วยปลายกันยายนที่ผ่านมา เราไปจ.ตรังมาค่ะ แล้วก็ไปกินอาหารที่เมืองตรังมา

โดยทั้งหมดที่จะทำรีวิวก็มีดังนี้นะคะ

1. ร้านเรือนไทยติ่มซำ
2. ร้านยกยอ หาดปากเม็ง
3. ร้านบ้านสวนสุดาพร (อันนี้พิเศษหน่อย เพราะรีวิวแบบไม่ได้ไปกิน แต่ร้านน่าลองมากค่ะ
เลยอยากมารีวิวเผื่อท่านใดจะได้ลองไปชิมดูน่ะนะคะ)
4. ร้านเค้กดังๆ ของตรัง 3 ร้าน
5. ร้านครัวลำพู (อันเป็นร้านปิดทริป และเป็นร้านที่ทุกคนลงความเห็นว่าชอบที่สุด)

ซึ่งร้านแรกที่จะเริ่มเลย ก็เป็นร้านที่พอถึงตรังโดยนกแอร์ปุ๊บ ก็ตรงดิ่งไปทันที

ร้านติ่มซำนี่ที่จริงเรามีร้านอื่นที่อยากไปกินมากกว่าค่ะ

แต่เพื่อนรีเควสท์ว่า มีคนแนะนำมา ก็เลยจำต้องตามใจเพื่อน (ไม่งั้นเดี๋ยวจะไปเที่ยวด้วยกันได้ไม่รอด ฮ่าฮ่าฮ่า )

นั่นก็คือ ร้านเรือนไทยติ่มซำนั่นเอง

วิธีการไป เราใช้อาศัยดูแผนที่จากเล่มตรังของสนพ.สารคดี (นายรอบรู้)

แล้วก็ถามทางชาวบ้านเอานิดหน่อยค่ะ (เนื่องด้วย..ไม่ได้เอาหนังสือแผนที่ทางหลวงไป เหอๆ)

จากคุณ : สาวไกด์ใจซื่อ
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 52 14:24:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com