Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โกรธมากกับการปฎิบัติต่อลูกค้าของร้านคิงคองสาขาหลังสวน  

เมือวานนี้ผมกับเพื่อนไปรับประทานเนื้อย่างที่ร้านคิงคองหลังสวนครั้งแรกในชีวิตและคิดว่าจะไม่ไปเหยียบที่นั่นอีก

ผมโทรไปจองโต๊ะนั่งสองคนไว้ตอนสองทุ่ม

ไปถึงร้านตอนทุ่มสี่สิบ โต๊ะที่ชั้นหนึ่งเต็มพนักงานจึงให้ผมไปนั่งที่ชั้นสอง

ก็นั่งกินไปตามปกติ

ประมาณสามทุ่มยี่สิบผมเรียกบิลมาเก็บเงิน พนักงานก็นำบิลมาผมจ่ายเป็นบัตรเครดิต จากนั้นพนกงานก็นำใบสลิปมาให้เซ็นและ ตะกร้าเก็บเงินก็ยังคงวางอยู่ที่โต๊ะ

ผมนั่งยังไม่ถึงห้านาที มีคนปิดแอร์ ผมก็นึกในใจ ตูจ่ายตังแล้วเวาก็ยังไม่หมดห้ามนั่งตากแอร์คุยหรือ

นั่นยังไม่ถึงจุดเลวร้ายที่สุด

ที่สุดแห่งความเลวร้ายคือแมล่งปิดไฟ

เฮ้ย!!กลูยังนั่งอยู่ในห้องปิดแอร์พอทนแต่ปิดไฟหมายถึงแมล่งไล่กลูใช่มั้ย

ผมมองนาฬิกาเพิ่งสามทุ่มยี่สิบห้า

เลยเดินออกไปถามเด็กของนอกว่า เฮ้ยน้องมีธุระหรอทำไมรีบปิดไฟจังพี่ยังนั่งอยู่ข้างในเลย พนักงานตอบว่าหนูไม่รู้ข้างล่างปิด

โอเคข้างล่างใช่มั้ยจะได้เฉ่งถูกคน

ผมลงไปเจอที่เคานเตอร์สองคนผมถามว่าปิดไฟปิดแอร์ทำไม หมดเวลาแล้วหรือ ใครปิดคนปิดผมอยากคุยด้วย ไม่มีเสียงตอบรับกลับมาเลย

ผมมองไปที่เคานเตอร์มันมีกล้องวงจรปิดที่เห็นคนภายในร้านแต่ผมไม่มั่นใจว่าจะมีถ่ายที่ห้องชั้นบนหรือป่าว

แต่เชื่อว่าติดกล้องทั้งทีจะไม่ติดกล้องในห้องนั้นเลยหรือ

ในเมื่อไม่มีใครตอบผมก็ไม่พูดอะไร แต่บอกไปคำเดียวว่าทำไมถึงไร้มารยาทจังวะ

สรุปคือไปคิงคองสาขาหลังสวน

ผมอาจจะได้กินเนื้อชั้นดี

ได้นั่งที่ชั้นสอง

แต่ได้รับบริการ "ชั้นเลว"

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 52 23:15:30

จากคุณ : เสี่ยสั่งมา
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 52 23:13:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com