Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมผิดใช่ไหม?  

ผมไปซื้อของที่ ฟู๊ดแลนด์ ลาดพร้าว
พอเดินผ่านเคาน์เตอร์ขายเนื้อก็ส่ายตาหาเนื้อเซอร์ลอยด์
แต่หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ  
จึงถามเด็กขายเนื้อว่า  ไม่มีเซอร์ลอยด์ขายเหรอ?
เด็กชี้ไปที่  เนื้อสตริปลอยด์  แล้วบอกว่า  นี่ไง!
ผมก็บอกว่า  จะเอาเซอร์ลอยด์  ไม่ใช่สตริปลอยด์
ไอ้เด็กยืนยันว่า  เนี่ยแหละ  เหมือนกัน
ผมก็บอกความต้องการเหมือนเดิม
ไอ้เด็กก็ยืนยันเหมือนเดิมพร้อมกับแววตาที่แข็งกร้าวและขยับมีดหั่นเนื้อไปมา
แล้วเรียกลูกพี่ของมันออกมา  เพื่อยืนยันฟามเข้าใจของมัน
เชื่อหรือไม่   ผมนึกว่า  จะได้คำตอบที่ดีกว่านี้
แต่กลับกลายเป็นว่า  ไอ้ลูกพี่ดันตอบว่า  มันก็เหมือนกันจริงๆ
เพียงแต่ร้านอาหารจะเรียก สตริปลอยด์ ว่า  เซอร์ลอยด์
โอ้โฮ................เล่นเอาอึ้งทึ่ง แต่ไม่เสียว!
ผมเลยเปลี่ยนใจที่เอาชนะทางฟามคิดกับเด็กพวกนี้ให้เสียอารมณ์
เพราะเริ่มมีลูกค้าเดินเข้ามาฟังการปะทะทางฟามเชื่อของแต่ฝ่ายอย่างสนใจ

ผมก็เลยขอ ริบอายส์ 1 โลแทน หั่นชิ้นละ 300 แกรมเด้อ..........บักฮำน้อย!!!

*สรุปแล้ว   ผมผิดช่ายหมาย???

จากคุณ : lekyart
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 52 15:05:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com