Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(",)+++ ของง่าย ๆ ใครก็ทำได้ "ขนมปังกระเทียม" หอมตุ่ย ๆ กรอบนอกนุ่มในจ้า+++(',')  

...หวัดดีค่ะ...

เดือนเพ็ญ  ไม่หลับไม่นอนนะไอ้น้ำหวาน  ตอนนี้นิวยอร์กเกือบตีสามแล้วค่ะ นั่งทำการบ้านเพลินไปหน่อย
ก่อนไปนอนขอโำพสอะไรเล่น ๆ ก่อนนอนละกัน อิ ๆ

วันนี้น้ำหวานทำขนมปังกระเทียมค่ะ เป็นอะไรที่แบบง่ายมาก ๆ อร่อยด้วย เลยอยากเอาสูตรมั่ว ๆ มาแบ่งปัน

วันนี้ทำพลาดไปหน่อย เพราะใช้เนยผิด ขนมปังเลยออกมาเค็มไปนิด แต่ก็อร่อยพอทานได้ค่ะ
กรอบนอกนุ่มใน....อร่อยที่ซู้ดดดดดดดดด

ครัวซอง    หน้าตาขนมปังกระเทียมของน้ำหวานเป็นแบบนี้เอง
ไปทำกันเลยค่ะ ไม่อร่อยให้เตะเลย วู้ววววว

จากคุณ : prinzessin
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 52 14:37:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com