Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ครึ่งรีวิว]TunA @o๑๐๐.....๐.....๐..กระดืบๆ ตอน((((Mamiyaร้านดีดีที่น่าจดจำ...อาหารญี่ปุ่นหลากสไตล์......แต่ดั้งเดิม))))  

สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆ พี่น้องชาวก้นครัวทุกคนด้วยครับ

ก่อนอื่นเลยก็ขอขอบคุณทุกท่านที่อวยพรให้ใน งานแต่งของผมนะครับ

หลังเสร็จสิ้นงานยุ่งๆ เราก็จะกลับมาดำเนินชีวิตกันตามปกติเยี่ยงเดิมครับผม

วันก่อนๆ หน้านั้น ได้ไปเดินเล่นที่

โลตัสพลัสศรีนครินทร์

มาครับแล้วอยากทานอาหารญี่ปุ่นก็เดินไปเจอะร้านนี้เข้า

เพราะไม่อยากเข้าร้านอุไม่เเล้วเลยเดินเลยมาหน่อยมาที่ร้านนี้แทนครับ
ดูเมนูหน้าร้านก็โอเคราคาพอประมาณก็เข้าเลย

ทีนี้เหตุที่มันเป็นครึ่งรีวิวเพราะว่าผมสั่งอาหารสองอย่างกำลังถ่ายเพลินๆ
น้องบริการก็เข้ามาพูดจาอย่างสุภาพนะครับ

ว่าที่นี่ห้ามถ่ายเมนูอาหาร

ผมก็เลยขอโทษขอโพยเค้าไปอย่างสุภาพเช่นกันครับ

แต่เมื่อไม่ได้เวอร์ชั่นเต็มก็มาครึ่งเดียวละกันครับ
ที่อยากเอามารีวิวเพราะว่าประทับใจมากๆ ทั้งบริการ รสชาติ

ผมว่าเหนือกว่า อุไม่อย่างเทียบกันไม่ติดทีเดียว

ก่อนอื่นเลยก็อยากจะบอกแก่ทางร้านนะครับว่ากระทู้นี้
ไม่มีความต้องการตั้งขึ้นมาเพื่ออะไรทั้งนั้น
สิ่งเดียวที่ต้องการคืออยากบอกเพื่อนๆที่ชื่นชอบอาหาร
สไตล์เดียวกันให้รับรู้ว่ายังมีร้านดีดีเหลืออยู่อีกมากครับ

ผมจะกลับไปทานอีกแน่นอนและจะไม่ถ่ายรูปด้วยครับเพราะถูกใจทั้งรสชาติ
บรรยากาศ และบริการ แม้จะไม่ได้รีวิวก็ไม่เป็นไรครับ

ปล.หากผิดมารยาทแจ้งลบกระทู้ได้เลยครับผม
เพราะที่ต้งขึ้นมาผมต้องการนำสิ่งดีดีมาฝากเฉยๆครับไม่มีเจตนาอื่นใดทั้งสิ้น

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 52 19:40:31

จากคุณ : We Love TunA
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 52 19:03:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com