Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

How to ... ไก่USทอดน้ำปลา ของคุณหึบ,อร่อยมากครับ  

คุณหึบคือผมเองครับ - -'

ผมอยู่ต่างประเทศ แต่ผมไม่เคยคิดถึงอาหารไทย เพราะผมทำกินเองได้

ผมมีพี่น้องอยู่มากมายที่นี่ ทุกคนเวลากลับไทยมักพูดเสมอว่า คิดถึงอาหารไทย

เมื่อผมได้มาเที่ยวที่ ประเทศนี้ ผมก็เห็นวัตถุดิบจากไทย และเพื่อนบ้านมากมาย

ที่ญาติพี่น้องคิดถึงอาหารไทยเพราะเขาทำอาหารไทยไม่เป็นนี่เอง

ก่อนมาอาศัยอยู่อย่างยาวนาน ณ ประเทศนี้ ผมจึงเก็บตัวฝึกหัดการทำอาการเป็นเวลาหนึ่ง

นี่คือเมนู ที่ผมและ เพื่อนๆ ชาวต่างชาติโปรดปราน นี่คือ ไก่ทอดน้ำปลาสูตรนายหึบ  - -'

กลับไทยจะทำแข่งกะร้านนายถึกไก่หุบบอน  ตรงมอเตอร์เวย์

"นายหึบไก่หุบบาน" คือร้านของผมในอนาคต

ลำดับที่ 1

น่องไก่ USA ติดสะโพก 1 ชิ้น (ไก่นอก..ไฮโซ ฮ่าๆๆ) ผมซื้อแบบใกล้เน่ามาเก็บได้สองวัน  มันประหยัด ถูกมากๆๆ  1 lb = 33 บาท เท่ากับกิโลละ 60 เอง

.

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 52 08:29:15

จากคุณ : หึบ
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 52 07:37:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com