Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

............... เหตุเกิดเมื่อวานนี้ ............. อุบัติเหตุจากไม้เสียบลูกชิ้นปิ้ง ................  

ผีเสื้อ
.
.
.
สมัยเด็ก ๆ ตอนพิมเรียนชั้นประถม  ข้าง รร. จะเป็นตลาดค่ะ  แล้วในตลาดจะมีป้าใจดีขายข้าวเหนียวหมูปิ้งเจ้านึง อร่อยมากๆ
พอเลิกเรียนแล้ว พิมกับเพื่อนคนนึง ก็จะตรงดิ่งไปซื้อหมูปิ้งของป้าเค้ากินทุกที

แล้วการกินของพิมกับเพื่อน ก็จะเป็นแบบ เดินไป กินไป คุยไปเรื่อย ๆ จนกระทั่งถึงบ้านเพื่อน
เป็นระยะทางประมาณ 2 ป้ายรถเมล์  (แม่มารอรับอยู่บ้านเพื่อนค่ะ)

เหตุการณ์หลังเลิกเรียนก็จะเป็นแบบนี้มาเรื่อย ๆ จนกระทั่งพิมอยู่ ป.4

วันนึง ...... พิมในตอนนั้น ก็ซื้อหมูปิ้ง แล้วเดินกินตามปกติแหละค่ะ  
แต่คงจะคุยเพลินไปหน่อย มองไม่ทันเห็นฝาท่อที่เปิดแง้มอยู่  ก็เลยเดินสะดุดฝาท่อ  
แล้วไม้เสียบหมูย่างที่อยู่ในมือ ... ไม่รู้ทำอีท่าไหน  มันก็ไปปักอยู่ต้นขา ทะลุกระโปรงนักเรียนเข้าไปเลยค่ะ
ตอนนั้นแบบเอ๋อมากๆ   ถามว่าเจ็บไหม  มันก็คงเจ็บแหละค่ะ แต่คงชา เลยไม่ค่อยรู้สึก
แต่เลือดสิค่ะ ...... ไหลลงมาเป็นทาง เลอดเปรอะเปรื้อนถุงเท้าสีขาวเต็มไปหมด ..... เพื่อนรีบวิ่งไปบอกที่บ้าน (อีกไม่กี่สิบก้าว)
แม่พิมที่มารอรับอยู่ ก็เลยรีบวิ่งมา แล้วพาพิมไปโรงหมอ  หมอก็จัดการรักษากันไปตามระเบียบ
หลังจากนั้นก็โดนแม่สั่งให้เลิกเดินกินอีกเลยค่ะ
.
.
.
เหตุการณ์ที่พิมเล่ามา ....... ฟังดูแล้วไม่น่าจะมีอะไรเลยนะคะ  พิมเองก็ดูจะลืม ๆ ไปซะแล้วด้วย ถ้าไม่เจอกับเหตุการณ์นึงเมื่อวานนี้
.
.
.

จากคุณ : @ - ENYA - @
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 52 09:40:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com