Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@@ มามะจะพาซื้อของฝากจากพัทลุง แวะพักกินกาแฟให้ตาสว่างก่อนขึ้นกุงเต้บ @@@@@@  

เห็นมีหลายคนถามว่าพัทลุงมีอะไรดีอะไรเด็ดพอที่จะเป็นของฝากได้มั่ง  หาซื้อที่ไหนแวะผ่านไปผ่านมาจะได้ติดไม้ติดมือกันไปมั่ง  ก็มานั่งคิดๆ ดูว่าเมืองลุงของเรานี่มันก็มีของดีเยอะเหมือนกันนะ แต่ว่ามันกระจัดกระจายมาก ว่าถ้ากินกาละแมก็ต้องของเจ้านี้ อยากได้อุปกรณ์ใช้สอยในครัวเรือนที่ทำจากกะลาก็ต้องไปถึงแหล่งก็อยู่ไกลอีก นี่แค่ยกตัวอย่าง 555

แล้วทีนี้มันจะมีที่ที่รวมทุกสิ่งที่เป็นของดีไว้เลยมั๊ยล่ะ?????????    มีซิคะคุณไม่มีได้ไงล่ะ เพื่อที่จะได้สะดวกซื้อไม่ต้องไปวิ่งซื้อกันถึงบ้านคนทำให้เปลืองน้ำมัน (แต่ว่าคนที่นี่เค้าชอบไปซื้อกันถึงบ้านเลยนะ ประมาณว่าแท้แน่นอน 55555)

วันนี้ก็เลยจะแนะนำ โอทอป อบจ.พัทลุงค่ะ อยู่ติดริมถนนเอเซียขาขึ้นไปกรุงเทพฯ อยู่ตรงข้ามกับขนส่งจังหวัดพัทลุงค่ะ ที่สำคัญถูกมากๆ เพราะเป็นหน่วยงานของรัฐค่ะ ไม่แสวงหากำไร เลยขายในราคาย่อมเยา แถมในบริเวณยังมีห้องน้ำสะอาด ข้าวแกง ร้านกาแฟสด ไว้บริการผู้ที่สัญจรผ่านไปผ่านมาเส้นนี้ค่ะ

ว่าแล้วก็ตามมากันได้เลยนะคะ เพราะเราก็ต้องเตรียมหาของขวัญของฝากไว้กราบไหว้ผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือ ในวันปีใหม่เหมือนกันค่ะsmilehaha

จุดที่สังเกตุเห็นได้ง่าย คือป้ายอันนี้เลยค่ะ................

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 52 09:44:22

จากคุณ : แม่หนูนันท์
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 52 09:43:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com