Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@ เค้ก 2 ก้อน 5 ปอนด์ราคาตั้งหลายพัน @ กระทู้นี้ขี้เห่ออออ แถมปัญญาอ่อนด้วยค่าาาา  

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2008/12/D7304197/D7304197.html
เค้กสปันจ์สูตรสตอเบอรี่ช๊อตเค้ก(Strawberry Shortcake)ค่ะ

ขอบคุณน้องวรรณที่รวบรวมสูตรไว้ให้นะคะ  
เลยได้ทำขนมอร่อยๆ หลายอย่างเลยค่ะ
และขอบคุณสำหรับคำแนะนำในการตีสปันจ์ให้ฟูค่ะ
วันนี้ตีไข่ได้ฟูใน 5 นาทีแล้วค่า   ^_^

มารวมราคากันค่ะ
1. เครื่องผสมอาหารออตโต้(ซื้อใหม่เืพื่อตีสปันจ์โดยเฉพาะ) 1590 บาท
2. เตาอบ(ซ่อมตั้งนาน) 400 บาท
3. กล้องแคนนอนA480(ซื้อเพื่อถ่ายรูปขนมแบบซูมๆ) จัดรายการ 3990 บาท(ได้ลดอีก  อิอิ)
4. อื่นๆ
รวมเป็น ห้าพันกว่าเกือบหกพัน........

สรุป  เห่อเค้กเห่อกล้องค่ะ  
พอตึเป็นแล้วได้เนื้อฟู๊ฟู  ละลายในปากจริงๆ เลย
กล้องปัญญาอ่อน  เอ้ย  กล้องอัตโนมัติก็ถ่ายดี๊ดี  ถูกใจมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ย. 52 22:03:00

จากคุณ : มือใหม่เล่นหุ้น
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 52 12:28:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com