Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*~กับข้าวชาวคอนโดขอเสนอเมนูส่งการบ้านพี่หน่อง wee_nong "ขนมปังมันฝรั่ง" ค่า~*  

สวัสดีค่า พบกันอีกแล้วเนอะ

ช่วงนี้อุ่นโพสต์กระทู้ถี่ๆ เพราะำขนมบ่อย ทำขนมเนี่ย ถ้าได้ลงมือทำแล้ว มันจะติดลมนะคะ ถ้าได้เริ่มทำสักอย่าง พอทำเสร็จแล้ว มันก็จะนึกต่อไปทันทีว่า แล้วจะทำอะไรต่อดี เพราะมันสนุกน่ะค่ะ ยิ่งตอนนี้ชีวิตค่อนข้างครบครัน มีทั้งเตาอบ เครื่องปั่นไอศกรีม เครื่องทำขนมปัง ก็เลยยิ่งทำขนมได้หลากหลายขึ้นน่ะค่ะ

วันก่อนส่งการบ้านขนมปังกล้วยหอมของพี่หน่อง เลยโดนพี่หน่องยุให้ทำขนมปังมันฝรั่งด้วย อุ่นก็เป็นเด็กดีนะ ว่าง่าย อิอิ พี่หน่องยุให้ลองทำ อุ่นก็ทำ ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจอีกแล้วค่ะ มีความสุขมาก เคล็ดลับในการทำขนมให้ออกมาดีของอุ่นก็คือ เลือกใช้สูตรของคนที่ไว้วางใจ แล้วขนมก็จะออกมาดีเองค่า อิอิ ขอบคุณพี่หน่องด้วยนะคะ

สูตรต้นฉบับ ตามลิงค์นี้ไปเลยค่ะ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=noonong&month=07-2009&date=08&group=17&gblog=44

จากคุณ : หลับอุตุ
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 52 09:53:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com