Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

....ข่าวดีสำหรับคนที่รักสุนัขค่ะ.......ไม่รัก รังเกียจ ก็เข้ามาอ่านได้ค่ะ  

....เห็นกระทู้เรื่องนำสุนัข เข้าร้านอาหารที่ติดแอร์ ติดกระทู้แนะนำ ดุเด็ดเผ็ดมันมาก
.....วันนี้เลยนำข่าวดีสำหรับท่านที่รักสุนัขทุกท่าน  เนื่องจากดิฉันไปทานอาหารที่ร้านแถวบ้านซ.นวลจันทร์ ชื่อร้าน บ้านเขาใหญ่ค่ะ
 เพิ่งเปิดใหม๋ร้านน่ารักมาก ตกแต่งดี อาหารอร่อย ราคาไม่แพง ที่สำคัญคือ  อนุญาต ให้นำสุนัข เข้าไปได้ เข้าในส่วนห้องแอร์เลยน่ะค่ะ พนักงานเดินมาบอกเองเลยว่า นำสุนัขมาได้เจ้าของร้านรักหมามาก พี่สาวดิฉัน ก็บอกว่าหมาแบบหมาวัดได้มั้ย พนักงานน่ารักมากบอกว่าคราวหน้าเอามาด้วยน่ะครับ

.....ระหว่างที่นั่งทานอยุ่ ก็มีลูกค้าที่ทานเสร็จอุ้มน้องหมาน่ารักมากกกกก ออกมา ยืนยันได้เลยค่ะว่าเอาหมาเข้าไปได้ ส่วนตัววันนั้นดิฉันนั่งส่วนโอเพ่นแอร์เพระไม่ค่อยสบาย ด้านในตอนเย็นๆมีดนตรีด้วยค่ะ

......ดังนั้นที่เอามาบอกกล่าวไม่ได้รู้จักกันเป็นส่วนตัวน่ะค่ะ เพระที่ร้านนี้ก็มีเรื่องไม่ประทับใจเล็กน้อยด้วยคือ ตอนเช็คบิล คิดราคาอาหารเกินไป 3 อย่าง จาก 65 เป็น 95 จาก 120 เป็น 150 ดีที่เราชอบอ่านบิลก่อน และพี่สาวจำราคาอาหารได้ทุกอย่าง แต่ทางร้านแก้ไขให้และขอโทษ เลยคิดว่าน่าจะเป็นเพราะแคชเชียร์ อยากให้เจ้าของร้านเข้ามาควบคุมตรงนี้ด้วยน่ะค่ะ

......ดังนั้นใครที่รังเกียจสุนัขในห้องแอร์ ก็อย่าได้ไปที่ร้านนี้ละกันค่ะ ถ้าไปแล้วไม่เจอก็โอเค แต่ถ้าไปแล้วเจอก็ช่วยไม่ได้เพราะทางร้านแจ้งไว้เลย ว่ายินดีรับน้องหมา
......ส่วนท่านที่รักน้องหมา ก็มีที่ที่ยินดีต้อนรับแล้วน่ะค่ะ อย่าลืมตรวจบิลก่อนด้วยน่ะค่ะ

.....ที่ดิฉัน นั่งข้างนอกเพราะไม่ค่อยสบายน่ะค่ะไม่ใช่เพราะรังเกียจ หรือภูมิแพ้ น่ะค่ะ ดิฉันนั่งกินร่วมได้หมดค่ะ ไม่ว่า จะหมูหมา กาไก่ ช้างหมา วัวควาย อย่ามากินดิฉันเป็นอันใช้ได้ค่ะ

เพื่อได้เจอกันน่ะค่ะอิอิ

แก้ไขเมื่อ 01 ธ.ค. 52 11:27:07

จากคุณ : littlelion
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 52 19:20:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com