Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-ตามหา-ร้านที่ขายนมสดจริง ๆ อยู่ที่ไหนบ้างคะ (ขอเป็นในกรุงเทพฯนะคะ)  

เพิ่งได้มารู้เร็ว ๆ นี้ว่าร้านที่ขาย ขนมปังสังขยา นมสด รถเข็นทั่ว ๆ ไปนั้น ไม่ได้ใช้นมวัวสด

โอ้ รู้สึกเหมือนโดนหลอกมานานหลายสิบปี ><

เค้าบอกกันว่านมสดที่เห็นนั้นคือนมผงผสมน้ำร้อน!

จริง ๆ ก็ไม่ได้ทานบ่อยแต่ว่าทานทั้งทีก็อยากกินนมสดจริง ๆ อ่ะ อยากทราบพิกัดร้านขายนมสดจริง ๆ หน่อยค่ะ

อันนี้ไม่ชัวร์แต่คิดว่าร้านมนต์นมสดนี่ใช้นมวัวใช่มั้ยคะ แต่หาที่จอดรถยาก ไปซื้อลำบากเหลือเกิน ความจริงไปมา 2 รอบแล้ว ร้านปิด

ใครให้พิกัดได้จะขอบคุณมากเลยค่ะ เป็นร้านรถเข็นริมถนนก็ได้นะคะ :)

ปล

ถ้าเราไปถามร้านรถเข็นว่า "พี่ ๆ นมพี่นี่นมผงหรือนมวัว" เค้าจะว่าเรามั้ยอ่ะ แบบว่าไม่กล้าถามอ่าค่ะ ถ้าถามแล้วเค้าจะตอบจริงรึเปล่าก็ไม่รู้ ถ้าบอกว่าเป็นนมผงเราคงไม่ทานง่ะ

จริง ๆ แล้วลิ้นเราก็แยกไม่ได้ขนาดนั้น แต่รู้สึกเหมือนโดนหลอก เพราะป้ายร้านเขียนนมสดกันแทบทั้งนั้นเลย

เพื่อน ๆ แยกนมสดแท้ ๆ กันออกมั้ยคะ เวลาชิมแล้วเนี่ย - -'

จากคุณ : KaNa-IRC
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 52 23:17:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com