Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ต๊ะกุ๊กไทย] ชวนมาแง้มประตูเข้าครัวกันครับ iiiii ข้าวผัดหลน iiiii ทำกินกันตายครับ เศร้าๆๆๆ  

สวัสดีครับ ยามเช้าของวันต้นเดือนกันเลยทีเดียว มากันอีกแล้ว บ่ายๆคงจะวุ่นวายกันมากพอสมควรสำหรับใครๆๆ เอิ๊กๆๆ เมื่อคืนฝันดีกันป่าวเอ่ยครับ ต๊ะพยายามนอนข่มตาสุดๆ นึกในใจว่า คืนนี้ขอให้ฝันเยอะๆนะ มาแบบตรงๆ เลย ไม่อยากกลับเลข ฮ่าๆๆๆ

หนาวได้ไม่กี่วัน ก็เริ่มร้อนๆ นิดๆ งงกับอากาศเป็นที่สุดเลยจริงๆครับ ยังงัยก็ดูแลสุขภาพกันเยอะๆนะครับ เป็นห่วงจากใจ สนับสนุนโดย แอนตาซิล อิอิ วันนี้ต๊ะได้เอาเมนู หลน ที่หลายๆคนคงชอบกินกัน ไม่ว่าจะหลนเต้าเจี้ยว หลนหมู หลนกุ้ง หลนปู

ต๊ะเองก็พอทานได้ครับ แต่ไม่ถึงกับชอบซะทีเดียว พอดีเมื่อหลายเดือนก่อน ที่บ้านทำบุญเลี้ยงพระ หลนก็เป็นหนึ่งในเมนูที่ทำในวันนั้น พอดีต๊ะได้ทำเยอะพอสมควรครับ เพราะทำเผื่อแจกคนในงานด้วย ต๊ะก็ตักเก็บใส่ถุงไว้ถุงนึง แล้วก็จับแช่ฟริชเอาไว้นานมากๆๆ

ในเมื่อตัวเองไม่ชอบเท่าไหร่ ก็ไม่นึกจะเอาออกมากินซักกะที ก้เลยนั่งคิดว่าจะทำยังงัยกับมันดีเนี่ย บวกกับวันที่ขี้เกียจอีกด้วย ไม่อยากทำอะไรยุ่งยากมากเรื่อง ก็เลยจับมาทำข้าวผัดซะเลย ง่ายๆดีครับ แถมอร่อยด้วย ประมาณเกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง ตามต๊ะมาเขาครัวกันดีกว่าครับ

จากคุณ : ต๊ะกุ๊กไทย
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 52 09:25:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com