Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ในที่สุดก็มีเตาอบกะเค้าแล้ว  

มือใหม่มากๆนะคะ คือสามีทำครัวที่บ้านใหม่เลยสอยเตาอบแบบฝังมา
แต่ว่าครัวน่ะเสร็จมาซัก 3 เดือนแล้ว  แต่ภรรยาแทบไม่เคยแตะเตาอบเลย
โดนกระแนะกระแหนค่ะ  เลยว่าจะเริ่มหัดทำอาหาร หรือเบเกอรี่บ้างละ

ทีนี้อ่านคู่มือเตาแล้วก็ยัง งง ไม่รู้ว่าไฟไหนใช้อบไร มีตั้ง 8 โปรแกรมค่ะ
เมื่อวานลองเค้กกล้วยหอมสูตรมั่วๆ ออกมารสชาติไม่ย่ำแย่ แต่ก็ไม่อร่อย ฮ่าๆๆ
อบด้วย ตัวที่เป็นรูปพัดลม แค่ 10 นาทีกว่าๆ ด้วยไฟ 200C เริ่มหน้าไหม้ๆ ค่ะ
ตามสูตรที่ได้มาว่าอบเกือบ 20 นาที (ถ้วยขนาดมัฟฟิ่นค่ะ)  ถ้าอบตามคงไหม้หมด

ถามหน่อยนะคะ ว่า อบเค้กต้องใช้ ไฟแบบไหน อบคุ้กกี้ต้องแบบไหนคะ
ขอบคุณค่า

จากคุณ : Ouzo
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 52 15:50:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com