Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยไปกินอาหารแล้ว อยู่ดีๆก็เจอพนักงานเหวี่ยงใส่ บ้างครับ  

ของผม เรื่องเกิดเมื่อวันอาทิตย์ 29/11ที่ผ่านมา

ได้มากินอาหารกับเพื่อนที่ร้านโคขุน สาขาทาวน์อินทาวน์  ปกติก็จะมากินร้านนี้ทุกวันอาทิตย์เหมือนเป็นร้านประจำ

ซึ่งวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้ ก็ได้มากินตามปกติเช่นเคย  เข้ามาพนักงานก็บอกพนักงานหาโต๊ะ ให้แล้วเค้าก็เดินนำไปแล้วก็ไปรับออดอร์ลูกค้า

ผมกับเพื่อนก็เดินไปโต๊ะที่ว่างเป็นริมกำแพงข้างในเพราะคนค่อนข้างแน่นร้าน พนักงานคนที่นำไปก็บอกว่าพี่ไปนั่งโต๊ะริมทางเดินระเบียงข้างหน้าดีกว่า

ผมก็โอเคย้ายไปโต๊ะริมระเบียงใกล้ๆกันแต่ที่โต๊ะที่จะย้ายไปนั้นยังมีพวกจานที่ลูกค้าคนเก่าอยู่

ซึ่งตอนนั้นกำลังมีพนักงาน ญ <ทอม>กำลังเก็บพวกจานลงถังสีดำ+เช็ดโต๊ะอยู่ พอผมเดินไปที่จะนั่งโต๊ะนั้น ตามที่พนักงานอีกคนบอกให้ไปนั่งโต๊ะนั้น

แล้วอยู่ๆ ผมก็เจอแจ๊คพ็อตครับ

ยายทอมคนนั้นเขวี่ยงผ้าที่เช็ดโต๊ะนั้นลงถังอย่างแรง แล้วทำเสียงจิ  เหวี่ยงใส่ผมกับเพื่อน ลูกค้าโต๊ะข้างๆยังมองกันเลย

<ผมคิดในใจประมานว่าเดินไปที่โต๊ะข้างในแล้วยังมาเปลื่ยนโต๊ะที่เธอกำลังเก็บเหมือนมาเร่งเธอ>

ผมก็เงียบๆนิ่งๆ ทำหน้ามึนๆไม่ว่าไร แล้วก็มีพนักงานชายที่บอกให้มานั่งโต๊ะนี้มารับออดอร์ ผมก็สั่งๆไปปกติไม่มีอะไรเกิดขึ้น ลืมไปจบๆ

แล้วก็เจอแจ๊คพ็อตรอบสองครับ

พอของที่สั่งไปนั้นยายทอมคนนั้นยกมาเสริฟ์ให้ แบบวางกระแทกบนโต๊ะ เหมือนโยนลงเบาๆ

เพื่อนผมคงอดไม่ได้ถามไปว่า  :    ขอโทษนะครับขอถามอะไรหน่อยสิ <เสียงดุๆเหวี่ยงๆ>

เธอ:  ค่ะ เสียงห้วนๆ

เพื่อนผม : ผมไปทำไรให้คุณป่ะถึงมาเหวี่ยงใส่อ่ะ

เธอ : ป่าวค่ะ แล้วก็เดินจากไป

ปล่อยผมกับเพื่อนนั่งเซ็งกินอาหารต่อไป

จากคุณ : oget
เขียนเมื่อ : 4 ธ.ค. 52 07:31:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com