Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ส่งการบ้านคุณ GreenMelon """"แ:-)กไม้จากแครอท""""กันค่ะ  

รายละเอียดจากกระทู้นี้ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D8622646/D8622646.html

เหมือนมีอะไรมาดลใจค่ะ ก่อนหน้านี้ แค่ไม่กี่วัน นั่งดูรูปอาหารในเน็ต เห็นมีการจัดจาน มีดอกไม้แกะจากแครอท แบบที่คุณGreenMelon ทำ ใจก็คิดไป
อืม.... ถ้าเราแกะแบบนี้เป็นบ้างก็ดีนะ จะได้เอามาจัดจานอาหารในร้านบ้าง

ส่วนคุณสามี อยากแกะอยู่ก่อนหน้านี้แล้วค่ะ ลงทุนไปซื้อมีดแกะสลักเป็นชุดมาเก็บไว้อยู่หลายเดือน แต่ยังไม่ได้ฤกษ์ แกะกล่องซักกะที ตู่ก็ แซวแล้ว แซวอีกว่าเมื่อไหร่จะโชว์ฝีมือซะที (เรื่องของเรื่อง ฮีก็ทำไม่เป็นหรอกค่ะแต่อยากแกะ)

พอมาเห็นกระทู้นี้เข้า นึกกระหยิ่มในใจ ฮ่าๆๆๆ งานนี้ จะทำให้อีตาฝามีอึ้ง ทึ่ง เสียว (เพราะเห็นมีด)ไปเลย ฮ่าๆๆๆๆ

ว่าแล้วก้ลงทุนไปซื้อแครอทจากแม็คโครมา ๑ ลัง ฮ่าๆๆๆ ยกลังมัน ๑๖๐ บาทค่ะ ถูกดี เห่อ ๆๆ พูดเวอร์ เชียว ที่จริงซื้อมาทำกับข้าวขายนั่นแหละค่ะ เอิ๊ก แบ่งมาแกะหัวนึง ฮ่าๆๆๆ

แกะออกมา หน้าตาเป็นแบบนี้  ตามมาดูกันว่าตู่จะแกะทุลักทุเลแค่ไหนค่ะ

หนอน

จากคุณ : okonomi
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 52 09:57:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com