Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ต๊ะกุ๊กไทย] ชวนมาแง้มประตูเข้าครัวกันครับ iiiii มะม่วงน้ำปลาหวาน iiiii ทำแบบง่ายๆครับ หายใจแป๊บเดียว เสร็จ!!!!! ครับ  

สวัสดีครับ ยามเที่ยงๆ บ่ายๆ ของวันนี้กันครับ ใครหลายคนคงกำลังทานข้าวกันอร่อยเลยเชียว อย่าลืมทานเผื่อด้วยกันด้วยนะครับ ไม่งั้นระวังจะติดคอกันนะครับ แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆ

พอดีเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ต๊ะได้ทำ เมนู ยำปูนิ่มไป แล้วมะม่วงที่ซื้อมาก็เหลือครับ จะให้กินเปล่าๆ ก็คงไม่ไหวแน่ๆครับ เพราะเปรี้ยวจี๊ด ซี๊ด!!!!!!สุดๆๆๆ จะเก็บไว้รอให้สุก ก็คงจะไม่ไหว เพราะกลัวจะโดนคนอื่นโขมยไปกินซะก่อน "แอบงก" อิอิ

ก็เลยนึกขึ้นมาว่า ทำน้ำปลาหวานมาจิ้มก็ได้ เพราะทุกอย่างก็มีอยู่ติดบ้าน ติดครัวอยู่แล้ว แถมใช้เวลาในการทำก็ช่างจะเร็วเหลือเกิน อีกอย่าง ไม่ได้ทาน น้ำปลาหวาน กะ มะม่วง มานานแสนนาน พอสมควรแล้ว แต่ก็ยังพอจำได้นะครับ ว่านานเท่าไหร่ เพราะยังไม่แกร่ๆๆๆ ขนาดนั้น เอิ๊กๆๆ

ไปซื้อที่เค้าขาย ราคาก้ไม่ใช่ถูกเหมือนกันนะครับ ทั้งๆที่มะม่วงนั้น ก็ไม่ใช่ว่าจะแพงอะไรมากมาย แต่ก้เอาหน่ะ คนทำมาค้าขาย ก็ต้องการกำไรในการประกอบอาชีพ แต่ในเมื่อเราทำเอง ก็ขอทำเองละกันครับ ถ้าชักช้า รีรอ เดินนวยนาด ตามต๊ะมาเข้าครัวกันเลยครับ

จากคุณ : ต๊ะกุ๊กไทย
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 52 12:31:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com