Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> ใครไม่เชื่อว่าของฟรีมีในโลกเชิญชมกระทู้นี้ครับ ผมจะพาไปกินของฟรีแถมอร่อยซะอีกด้วย หุหุหุ  

สวัสดีครับทุกท่าน หายหัวหายตัวไปหลายวันเพราะงานเข้ารอบด้านเลยครับ ช่วงนี้มีทั้งงานหลักงานเสริมให้ทำล้นมือไม่มีเวลามีรีวิวให้ชมกันเลย ทำไงได้ล่ะครับ ไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวนี่นา มีลูกเมียให้เลี้ยงดู อะไรทำแล้วได้ตังค์เหนื่อยหน่อยก็ต้องยอมเนอะ ฮ่าๆๆ

ช่วงนี้เนื้อหอมเป็นพิเศษครับ มีคนมาลากตัวให้ไปรับงานนอกเวลา แกล้งเรียกค่าตัวไปแพงๆก็ดันเอาอีก เลยถอนคำพูดไม่ได้ คาดว่าจะต้องขลุกกับงานนอกเวลาไปอีกซักพักแหล่ะครับ คงได้ดูรีวิวผมแบบนานๆมาทีไปอีกสองสามเดือนแน่ๆเลย ฮือๆๆ

แต่เรื่องไปกินไปเมาที่ไหน ถ้ามีก็กระซิบบอกกันมั่งนะครับ ถ้ามีเวลาจะพยายามไปแจมให้ได้เลย เพราะเมียอุตส่าห์ปล่อยตัวให้ไปได้แล้ว ต้องเอาให้คุ้มครับ อิอิ

สำหรับรีวิวนี้จะพาไปชมรีวิวที่ลัดคิวมาเลยครับ เพิ่งไปถ่ายมาในวันพ่อที่ผ่านมานี่เองครับ ถ้าไม่เอามาลงก่อนก็กลัวจะตกกระแสไปซะ เป็นงานวันพ่อที่ถูกจัดขึ้นโดยชาวบ้านที่อาศัยอยู่ในย่านที่เรียกว่าชุมชนสวนสมเด็จย่า แถวๆวงเวียนเล็กซึ่งเป็นบ้านพ่อตาแม่ยายผมเองครับ เค้าจัดกันทุกปีเลย มีทั้งจุดเทียนชันถวายพระพร มียิงพลุ และที่สำคัญคือชาวบ้านแถบนี้รวบรวมเงินกันมาจัดเลี้ยงอาหารฟรีครับ ใครจะเข้ามากินก็ได้ครับ มีของกินหลากหลายทีเดียวเชียว

รูปแบบก็จะเป็นชาวบ้านที่นี่จำแบ่งหน้าที่กันทำอาหารชนิดต่างๆมาตั้งไว้เพื่อแจกจ่ายให้คนที่มากินครับ บางคนที่มีร้านขายอาหารอยู่แล้วก็จะเปิดร้านทำแจกฟรีเหมือนกัน และพนักงานบริการตักแจกก็จะเป็นชาวบ้านเหมือนกัน โดยถือให้เหมือนว่าคนที่เข้ามากินก็เป็นแขกของพวกเราครับ ใจดีมากๆเลย

เตรียมตัวมาชมกันดีกว่าครับว่ามีอะไรให้ชิมบ้าง

พร้อมแล้วก็เตรียมตัววิ่งตามยัยเด็กแว้นท์นี่ไปเลยครับ ตามมาให้ดีๆล่ะ เพราะยัยนี่น่ะขาซิ่ง 555

ปล. ตอนที่ไปนี่หลายๆซุ้มอาหารหมด เก็บร้านไปเรียบร้อยแล้วครับ เพราะผมมัวแต่ไปซื้อของกับคุณเมียอยู่เลยมาช้าไป เสียดายมากๆไม่ได้ถ่ายให้ครบ

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 52 21:05:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com