Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chocolate thumbprint cookies แบบห่างไกลต้นฉบับ  

ห่างหายไปจากก้นครัวนานมากเลยค่ะ  ไม่ใช่ว่าไม่ได้ทำขนมนะคะเพียงแต่ไปตกหลุม (รัก) อยู่ห้องเรียลฯ 555+ เป็นไปได้  ใกล้ปีใหม่อย่างนี้เชื่อว่าเพื่อน ๆ กำลังหาขนมเป็นของขวัญกันอยู่ เราเองก็ทดลองไปเรื่อย ๆ สุดท้ายก็คงทำสูตรเดิม ๆ ค่ะ  แต่วันนี้มีคุกกี้อยู่หนึ่งสูตรที่เห็นแล้วอยากทำมาก ๆ อันนี้เลยค่ะ

Chocolate Thumbprint Cookies with Fleur de Sel Cardamom Caramel Filling
http://www.bakingobsession.com/2009/03/11/chocolate-thumbprint-cookies-with-fleur-de-sel-cardamom-caramel-filling/

เจ้าของเว็บชื่อ Vera ชื่อเว็บของเธอได้ใจจริง ๆ ค่ะ Baking Obsession ก็คงได้ใจพอ ๆ กับชื่อครัวคานแอ่นนั่นแหละ haha

แก้ไขเมื่อ 09 ธ.ค. 52 22:59:44

จากคุณ : Irishcream
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 52 22:58:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com