Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==========Macadamia Nut Cookies=============  

มาแว้ว... เทศกาลคุกกี้นานาชาติ 55555  (ตั้งเอง  มั่วกันไป)

ช่วงที่หายหน้าไป ทำคุกกี้ไป 3 -4 สูตร อร่อยถูกใจทุกสูตร วันนี้ทยอมเอาออกมาให้ชื่นชมผลงานค่ะ   สูตรนี้มาจากพี่แพท  เจ้าเก่าพี่ที่น่ารักของน้อง ช่วงนี้พี่ท่านหายไป เกิดจากอาการปวดหลัง เลยไม่ได้มาอัพบล็อกเลย

คุกกี้สูตรนี้ทำออกมาเสร็จน้องชายบอก  หูยยยย  พี่สาว อร่อยจนหยุดไม่อยู่  หยุดไม่ได้แล้ว   ทิตย์หน้าทำอีกนะ  ฮ่าฮ่าฮ่า  อะไรกันนี่ ทำไมน้องฉันมันตะกละเยี่ยงนี้  แต่ถูกใจพี่สาวมันเป็นอย่างมาก  สูตรนี้หมายปองมานานแล้ว ตั้งแต่ปุ๋มทำเมื่อสมัยปุ๋มสาว  555555  ตอนนี้ปุ๋มเริ่มจะแก่แล้ว (มันมาอ่านคงมาด่าพี่หน่องแน่ๆ คริๆๆ )  ปุ๋มบอก พี่หน่องๆ  ปุ๋มอะ ซ่อนคุกกี้ไว้กินคนเดียวนะ :-)งงงง น้องชายหาเจอ  ซวยเลย มันขโมยกิน  555 เชื่อหรือยังว่า อร่อยจริงๆ  ไม่เชื่อท้าให้พิสูจน์เลย........

ผลงานค่ะทำมาเกือบเดือน ตอนนี้ไม่มีซากให้เห็นแล้วค่ะ

จากคุณ : wee_nong
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 52 17:54:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com