Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- = KYUBEI, Tokyo = - Sushiiiiii  

พาไปกินร้านซูชิที่มีชื่อของญี่ปุ่นเหมือนกันครับ ชื่อ Kyubei อยู่แถวกินซ่า

ร้านนี้เป็นร้านที่ดังอยู่อันดับต้นๆเหมือนกันแต่หลายๆคนอาจจะไม่ชอบเพราะถือว่าออกเป็นแนว tourist มากขึ้น จากที่เคยติดหนังสือ ได้มาดาวตอนนี้หายไปแล้วดาวมิเชลินน่ะครับ แต่อาหารญี่ป่นมันก็บอกอะไรไม่ได้มาก

แต่ยังไงก็ยังชอบร้านนี้ครับเพราะราคาถือว่าใช่ได้ แล้วเจ้าของเค้าก็น่ารักกันมากๆกันเลยทีเดียว imada san

ครั้งที่ไปกินก่อนหน้าครั้งนี้ ตอนนั้นเป็นวันที่ฝนตก เราก็เดินเข้าร้านไปแล้วก็มีตาแก่มานั่ง รับล่มเหมือนกะเด็กรับแขกหน้าร้านอ่ะครับ ถ้าใครเคยไปกินไทยเจริญแล้วเจอลุงแก่ๆนั่งอยู่ก็สไตลนั้น

ไอ้เราก็ไม่ได้ว่าอะไรก็ให้ไป แกก็พูดภาษาอังกฤษงูๆปลาๆ บอกให้ดูรูปแกตอนขึ้นไปรอข้างบนชั้นสี่ เราก็อะไรฟร่ะ พอไปถึงก็เห็นแกลงหนังสือพิมพ์ให้สัมภาษ  Wall Street Journal อยู่ อ่านไปอ่านมา empire แกก็ 30,000,000 เหรียญได้ครับ

ตกใจกันเลยทีเดียว แกน่ารักมากครับพอกินเสร็จก็เดินเข้ามาทักทายไอ้เราก็แซวไปว่าขอบคุณสำหรับเมื่อนี้น่ะที่ให้กินฟรี ฮ่าๆ

ถ้าใครมีโอกาสไปเที่ยวญี่ปุ่นก็ลองแวะไปกินกันดูน่ะครับ ราคาอาหารการบริการดีครับ เจ้าของเค้ามีความคิดที่ว่าอยากจะให้ใครก็ไปกินก็ได้ เค้าไม่ชอบร้านที่ต้องมีลูกค้าคนเก่าพามาก่อนถึงจะกินได้อะไรประมาณนี้

เชิญชมได้ครับ

จากคุณ : guyver
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 52 12:46:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com