Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> เชิญชมอาหารเช้าคุณเมียจากของที่น้องเมียหิ้วมาฝาก เมนู "เทมปุระมันญี่ปุ่น" ครับผม  

สวัสดีคร้าบทุกท่าน วันนี้มีเวลามารีวิวให้ชมกันอีกแล้วครับผม หลังจากช่วงนี้หาเวลาไม่ได้เลย พอมีเวลาอาทิตย์ที่ผ่านมาก็พาลูกเมียไปเที่ยวปราณบุรี เลยไม่ได้เข้ามาก้นครัวเลย ต้องขออภัยด้วยนะครับที่ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปอ่านกระทู้พี่ๆเพื่อนๆเลย ไว้มีเวลามากกว่านี้แล้วจะมาตามอ่านนะครับ อิอิ

วันนี้ก็จะรีวิวอาหารเช้าคุณเมียอีกเช่นเคยครับ เป็นเมนูอาหารแบบญี่ปุ่นที่ได้แรงบันดาลใจมาจากเซฟเทมปุระระดับติดดาวของคุณแอมที่เคยรีวิวไว้ ตอนนั้นจำได้เลยว่เห็นเมนูที่เอามันหวานมาทำเทมปุระแล้วน้ำลายหกมากๆ อยากกินสุดไปเลย ดังนั้นจึงจัดการส่งข้อความไปหาคุณน้องเมียซึ่งกำลังเรียนหนังสืออยู่ที่โอกินาว่า บอกว่าตอนกลับให้หิ้วมันหวานมาฝากพี่เขยซักหัวสองหัวนะจ๊ะ เพราะเห็นว่าที่โอกินาว่าเค้าขึ้นชื่อเรื่องมันหวานอยู่แล้วเป็นทุนเดิม

และแล้ววันที่คุณน้องเมียกลับมาเมืองไทย ผมก็ไปรอรับถึงสนามบินเลยทีเดียวเพื่อไปรับเจ้ามันหวานนี้มาจัดการทำเทมปุระกินให้สมอยาก จะทำออกมาเป็นยังไง หน้าตาแบบไหน ลองมาชมกันเลยครับ

เริ่มจากหัวมันหวานซึ่งคุณน้องเมียเอามาฝากก่อนเลยครับ ใส่ถุงมาอย่างดีสองหัวด้วยกัน เค้าบอกว่าซื้อมาจากซุปเปอร์ก่อนขึ้นเครื่องเลย

ปล. ขอบอกก่อนว่าอย่าคาดหวังมากนะครับ เพราะผมเพิ่งเคยทำเทมปุระจริงๆจังๆครั้งแรกก็ครั้งนี้แหล่ะครับ แห่ะๆๆ แถมหัวมันที่ได้มาก็เป็นแบบธรรมดา ไม่ได้หวานเป็นน้ำผึ้งเหมือนของร้านดังๆที่เค้าคัดมาครับ

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 21:04:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com