Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> Sweet Vacation in PRANBURI part one : มาทะเลทั้งทีก็ต้องกิน.....ลาบเป็ดสิจ๊ะ !!!  

สวัสดีครับทุกท่าน ไม่น่าเชื่อว่าจะว่างอีกแล้วคืนนี้ แถมชนกับละครเรื่องดังอีกเช่นเคย แห่ะๆๆ

แต่ยังไงก็ไม่แคร์ครับ มีเวลาก็ต้องรีวิวสิจ๊ะ แถมวันนี้เพิ่งทำรูปที่ไปเที่ยวปราณบุรีเสร็จไปตอนนึงพอดีเลยรีบลัดคิวกระทู้อื่นๆที่ดองไว้มาลงซะก่อนเลย อุอุอุ (ถ้ากระทู้อื่นมีชีวิตมันคงด่าผมลับหลังแน่ๆ)

ตามที่เคยบอกไว้ครับว่าเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาผมใช้สิทธิ์ลาพักร้อนประจำปีซึ่งมีให้ลาได้หลายวันแต่ไม่เคยได้ลา จะสิ้นปีแล้วเลยขอลาซักสองวัน จะได้พาลูกเมียไปเที่ยวทะเลซักทีตามที่สัญญาไว้มานาน ซึ่งกว่าจะหาเวลาไปได้ก็หน้าหนาวซะแล้ว แต่ไม่ต้องห่วงครับ มันไม่หนาวซักเท่าไหร่หรอก 555

จังหวัดที่เลือกไปทีแรกก็กะว่าจะไปแถวหัวหิน เล็งๆโรงแรมบูติคเปิดใหม่ชื่อ Sea-Cret ไว้แต่พอจองแล้วเหลือแต่ห้องด้านหลังเลยเปลี่ยนใจมาดูที่ปราณบุรีแทน เพราะจริงๆแล้วก็อยากอยู่แบบสงบๆ นอนเพลินๆ (รู้เลยว่าอยู่หัวหินเมียต้องลากไปโน่นไปนี่ทั้งวันแน่ๆ 555) สุดท้ายก็ลงเอยที่ปราณบุรีครับ ได้รีสอร์ตที่ท่าทางจะดีและสงบๆมาทีนึงก็จัดการจองไปเลย

พอรู้ตัวว่าจะไปไหนแล้วก็ทำการหาข้อมูลครับ แน่นอนว่าไม่ใช้ข้อมูลที่เที่ยวหรอก แต่เป็นข้อมูลที่กิน อุอุอุ ก็หาเอาในพันทิปนี่แหล่ะครับ ดูไปเลือกไปก็ได้โปรแกรมกินมาครบทั้ง 3 วัน 2 คืน คาดว่างวดนี้ไม่มีพลาดแน่ๆ และก็ไม่พลาดจริงๆครับ ทุกร้านที่ไปกินมานี่ไม่มีผิดหวังเลย ต้องขอบคุณทุกท่านที่รีวิวมาให้ชมด้วยครับ เยี่ยมมากๆเลย อร่อยทุกร้าน แต่เสียดายที่โปรแกรมบางร้านต้องยกเลิกไปเพราะกินเยอะเกินจนอิ่มแล้วกินมื้อต่อไปไม่ไหว ต้องงดไปโดยปริยาย ฮ่าๆๆ

รีวิวนี้ก็จะแบ่งได้เป็นหลายตอนนะครับ โดยแบ่งไปตามร้านที่ไปกินมา และก็มีที่เที่ยวแนบไปตอนละนิดละหน่อยเพื่อไม่ให้กลายเป็นกระทู้กินอย่างเดียว กลัวจะเบื่อซะก่อนครับ

มาชมตอนแรกของทริปนี้กันเลยดีกว่าครับว่าผมจะพาไปกินร้านไหนกัน

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 52 21:02:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com