Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

======ใครพักพักไป แต่เรายังไม่พัก 5555 คุกกี้เนยถั่ว ต่อค่ะ========  

มาๆ   มาต่อคุกกี้กันค่ะ  ทำไว้หลายสูตรเอาลงอวดให้ครบ   ไม่งั้นเสียสถาบันคนขี้อวด  ฮ่าฮ่าฮ่า  

คุกกี้ตัวนี้มาจากบล็อกพี่แพท  (พี่สาวคนเก่ง) ของเราอีกแล้วคับท่าน  หน่องชอบทำคุกกี้ที่พี่แพทนำเสนอ เพราะอยากรู้อะไรก็ถามพี่เค้าได้ตรงๆ ฉะนั้นมันเลยทำให้หน่องทำมาแล้วถูกใจทุกครั้ง ไม่ผิดหวังค่ะ  

แต่ถ้าใครไม่ชอบแบบหน่องก็ช่วยไม่ได้นะ  555555   ปากใครปากมัน  ฮ่าฮ่าฮ่า   แต่ส่วนใหญ่ปากหน่องก็มาตรฐานสากลนะแม้จะเล็กไปนิด  555  แต่ชิมแล้วก็อร่อยทุกรอบค่ะ

วันนี้เนยถั่วหน่องก็ปั่นเอง  ประหยัดต้นทุน เพราะซื้อไม่ไหวค่ะ แพงมากๆ   ปุกเล็กนิดเดียว  ก็เกือบ 100  ซื้อถั่วถุงละ 35 บาท  ทำได้เยอะเลยค่ะ  

ผลงาน

จากคุณ : wee_nong
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 52 13:43:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com