Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###ขอสูตรคุ้กกี้สูตรที่เพื่อนๆปลื้ม เพื่อให้คนรับประทับใจและอยู่กับเราตลอดไปค่ะ!!##แจกกิฟหมดตัวค่ะ!!!!  

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆคน

ใกล้จะสิ้นปีแล้ว คิดว่าจะหาของขวัญอะไรให้กับคุณแฟนและที่บ้านค่ะ
เรื่องของเรื่องคือ คุณแฟนชอบกินคุ้กกี้มาก เคยขอให้ทำให้กินหลายครั้งแล้ว แต่ก็ไม่เคยทำให้
(เราอยู่ไกลกันค่ะ ส่วนตัวเป็นคนทำขนมอยู่บ้างพอสมควร ส่วนใหญ่ทำพวกเค้กมากกว่า ไม่ค่อยได้ทำคุ้กกี้ เพราะเตาเล็ก ทำคุกกี้รอนานค่ะ ทำขนมก็ออกมากินได้นะคะ เพราะสูตรชาวก้นครัวของเราอร่อยอยู่แล้ว 1000%)พอจะทำเป็นขนมก็ส่งให้ทานลำบาก กว่าจะถึง เค้กอาจขึ้นราได้ คุกกี้นี่เหมาะที่สุดและคุณแฟนชอบกินด้วยค่ะ

ตอนนี้อยากทำคุกกี้ให้คุณแฟนตามที่ขอบ้าง อยากเอาใจเค้าบ้าง
(ลางสังหรณ์ว่า คุณแฟนอาจกำลังจะเริ่มออกนอกลู่นอกทาง ต้องรีบดึงกลับมาโดยด่วน อาจเป็นเพราะความเหงาและอยู่ไกลกัน ภาระงานก็หนัก)

เปิดดูสูตรมีเยอะมาก จนเลือกไม่ถูกว่าจะเอาสูตรไหนดี

รบกวน เพื่อนๆช่วยแนะนำสูตรที่เพื่อนๆทำแล้ว อร่อย อยากให้คนรับประทับใจมากๆค่ะ
สูตรที่ทำได้ไม่ยากจนเกินไป

คิดว่าจะทำให้คุณแฟนและครอบครัวเค้าด้วยค่ะ
อยากได้คุกกี้ที่กินได้ทุกเพศทุกวัน
ไม่เน้น ชอคโกแลตนะคะ

ปล. เพื่อนๆมีรูปแบบการจัดคุกกี้ หรืออะไรที่ส่งแล้ว คนรับเห็นแล้วปลิ้ม!!!!

รูปลักษณ์หรือจัดแบบไหน แนวไหนดี
มีข้อความหรืออะไรยังไงดีคะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

(ที่สามารถเก็บไว้ได้นาน ยังคงความอร่อยและความกรอบอยู่  แพคเกจที่สามารถรับกับความกระทบกระเทือนของการขนส่งทางไกลอะค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 17 ธ.ค. 52 17:45:19

จากคุณ : kwany
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 52 17:43:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com