Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**********อรุณสวัสดิ์ค่ะนายยย หนูทำไก่งวงลูกแพร กับทำ Nougat glace อร่อยให้นายค่า นายมานี่หน่อย ดูสิ**************  

นายยย มานี่ค่ะหนูเตรียมของเลย ทำไก่ก่อนนะคะ หนูปวดตา ไม่ได้เปิดไฟมาก มันสลัวสิ

ที่โทรทัศน์มีสารคดีประเทศไทยบ้านเราอยู่เนี่ยนาย  ฝรั่งไปเที่ยวทำอะไรรู้ไหม เขามีทริปไปเที่ยวสอนทำอาหารไทยด้วยหละ ที่พีพีโน้นน่ะ  

หนูทำให้นายหนูบ้างค่ะ อากาศบ้านหนู -2 องศาค่ะ ไม่มีหิมะเลย ทางใต้ฝรั่งเศสนี่ติดทะเล  ถ้าตกมาบนทะเลต้องขวาโพนแน่ นายว่าไหมคะ

นายดูนี่ค่ะหนูเตรียม

ไก่งวง 500 กรัม หนูหมักใส่เกลือ พริกไทย ซีอิ้วขาวช้อนเดียว กะเอาว่าอร่อยรสไม่จัดไป เอาเค็มประแหล่ม

ลูกแพร 4 ผล

มะนาว 1 ผล ขูดเอาเปลือกใส่ เดี๋ยวนายดูนะ

หอมแดง 2 หัวใหญ่

red wine vinegar 2 ตะบวย

น่ำผึ้งครึ่งช้อนโต๊ะ

น้ำตาล 3-4 ช้อนโต๊ะ นายชิมสิเอาที่ชอบ

ซี้อิ้วขาวช้อนเดียว

เนยก้อนใหญ่กว่าหัวแม่มือหน่อย เดี๋ยวหนูใส่ด้วย

แล้วก็น้ำมันนิดหน่อยไว้นาบไก่คะนาย

นี่

จากคุณ : อะนิตา
เขียนเมื่อ : 18 ธ.ค. 52 05:03:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com