Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~~~~...... เมื่อ Koamania ชวนกันมากิน ........ อาหารง่ายๆ.....วันศุกร์...สุขใจ......."ข้าวหน้าเห็ดหอมซีอิ๊ว"........~~~~  

สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆชาวก้นครัวทุกท่านค่ะ....

วันนี้ขอมาหมวดเห็ดของโปรดค่ะ...
ปรกติเป็นคนที่ชอบกินอาหารจานผักมากเลยค่ะ...
โดยเฉพาะเห็ดนี่ โปรดปรานนนนน....
เห็ดทุกประเภทขอให้มีให้กินเถอะค่ะ กินโหม้ดดดดดจริงๆ...555

เหตุเกิดเมื่อหลายวันก่อน เดินลงไปตลาด..
เห็นเห็ดหอมสดแบ่งขายถุงละ 15 บาท...
น้ำลายไหลทันที .... เมนูเห็ดวิ่งปรู๊ดดดในสมอง...
ประมวลผลและกลั่นกรองแล้วว่าจะเอามาทำกิน(คนเดียว)สักสองสามอย่าง...
สรุปซื้อมาสมใจ เดินกลับบ้านสบายอารมณ์...คริคริ
นั่งล้างทำความสะอาดเห็ดแล้วแบ่งเป็น 3 กองเท่าๆกัน....
กองแรกเอาไปชุบแป้งทอดกินแล้วค่ะ... ลืมถ่ายรูปมา...-*-
กองที่ 2 จะเอามาเสนอกันในวันนี้ก็คือ "ข้าวหน้าเห็ดหอมซีอิ๊ว"นี่แหละค่ะ...
ส่วนกองที่ 3 จะเอามานำเสนอในวันหลังค่ะ....

มารับชมอาหารจานเห็ดง่ายๆห้านาทีเสร็จตามสไตล์ Koamania กันค่ะ....^ ^

จากคุณ : Koamania
เขียนเมื่อ : 18 ธ.ค. 52 21:04:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com