Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 178 ... อาหารจานเดียว ... กินคนเดียว  

ช่วงนี้พี่ก้อยย้ายมานอนคอนโดค่ะ กับข้าวกับปลาก็เลยไม่ค่อยได้ทำ แต่บางทีกินอาหารนอกบ้านทุกมื้อมันก็น่าเบื่อเหมือนกัน กลับกรุงเทพหนนี้ก็เลยซื้อพวกเครื่องปรุงที่จำเป็นขวดเล็กขวดน้อยติดมือมาเขาใหญ่ด้วย แล้วก็ตั้งใจว่าอยากจะกินผักเยอะๆ มาอยู่คอนโดเนี่ย ไม่ค่อยจะได้กินผักเหมือนตอนอยู่บ้านเลยค่ะ อาหารที่ทานข้างนอก ผักที่ใส่มาให้มันก็น้อยมาก กินไม่สะใจเลยค่ะ

วันนี้ขากลับผ่านตลาดนัดกุดคล้า ... ทุ่มนิดๆแล้ว ตลาดวายไปแล้วค่ะ แต่ขอลองเดินเล่นดูหน่อย เผื่อมีเจ้าไหนยังไม่เก็บแผง

เย...เย แผงผักยังไม่เก็บค่ะ พี่ก้อยเลยได้เห็ดนางรมติดมือกลับมาด้วย อ้อ ... พริกขี้หนูอีกถุงค่ะ ขาดพริกไม่ได้เลยพี่ก้อยเนี่ย

มื้อเย็น พี่ก้อยก็เลยได้อาหารง่ายๆ เห็ดตู้มๆ เต็มชาม ... กินได้หนำใจไปเลยค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 52 22:18:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com