Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****รับ...สะตอ...ซักที่มั๊ยค่ะ*****  

สวัสดีค่ะ

ปกติสิงอยู่ห้องหมานู้นจะแว๊บๆมานี่เป็นพักๆ อิอิ
ด้วยว่าไม่นานมานี่เองย้ายจาก กทม.มาอยู่ใต้ เลยเอาเมนูใต้ๆ มาเสนอค่ะ

หมู หมึก ผัดสะตอ

ขอเล่าก่อนซักหน่อยว่าเทียบกับเมื่อก่อนเป็นคนจ่ายตลาดในห้างและซุปเปอร์มาเก็ต
เมื่อย้ายมาที่นี่ ตลาดนัดเป็นอะไรที่เจริญหูเจริญตา มีอะไรให้ตะลึงทุกทีที่ไปค่ะ

ถือเงินไป 100 บาทคุณก็ได้ปลากะพงสดๆตาใสๆตัวโตๆหนัก 9 ขีด ที่ชาวบ้านเอามาขายเอง
60 บาทได้หอยลายเป็นๆ 1 กิโลพร้อมใบโหระพาพอสำหรับผัดหอย 1 กิโล
20 บาท ได้หอยนางรมตัวโตเปลือกขนาดฝ่ามือ ฯลฯ

แหมนะค่ะ แต่ก็แลกกะความสะดวกด้านอื่นๆมาละ ต่างที่ก็ดีคนละอย่าง

กลับมาหา ผัดสะตอของเราดีกว่าค่ะ
เตรียมข้าวสวยไว้ให้พร้อมนะค่ะ

จากคุณ : amereal
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 52 23:00:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com