Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~~~~.......... เมื่อ Koamania ขอฉลองคริสต์มาสด้วยคน............ ชวนซานต้าและทุกคนมากิน....."ข้าวมันไก่"..........~~~~  

สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆชาวก้นครัวทุกท่าน ....
ก่อนอื่นต้องขอ Merry Christmas นะคะทุกคน...
ขอให้ทุกคนมีความสุขในค่ำคืนพิเศษแบบนี้ค่ะ ...

เห็นหลายต่อหลายบ้านเค้าทำเมนูฉลองคริสต์มาสกันอลังการงานสร้าง...
Koamania ตามไปน้ำลายหยดมาหลายกระทู้แล้วค่ะ...
โดยเฉพาะคุกกี้สารพัดแบบที่พี่ๆเพื่อนๆตั้งใจทำกันออกมา....ถูกใจจังค่ะ...

ในค่ำคืนนี้บางท่านก็กินขาหมู ไม่ก็แฮม หรือไม่ก็ไก่งวงกันใช่มั้ยคะ....
Koamania ฝีมือยังไม่เข้าขั้นค่ะ.... ทำอาหารฝรั่งไม่เป็นเท่าไหร่...
ปีนี้เลยขอฉลองคริสต์มาสด้วยเมนูไก่เหมือนกัน...
แต่เป็นข้าวมันไก่แทนค่ะ.....5555
เพราะว่าทำง่ายสุดและ ... และคนในครอบครัวก็ชอบทานกันค่ะ....

เดี๋ยวลองมาดูหน้าตาข้าวมันไก่บ้านๆง่ายของ Kaoamania กันนะคะ....

จากคุณ : Koamania
เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 52 21:18:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com