Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแชร์ประสบการณ์ค่ะ : ซูชิกุ้งเน่า ณ Zen @ Central Ladpraw  

เพื่อนๆเคยทานซูชิกุ้งเน่ากันบ้างรึป่าวค่ะ พอดีว่าเพิ่งไปกินมาเมื่อสักพักนี่เองค่ะ  ซูชิคำแรกทานแล้วก็รู้สึกแปลกๆ มีกลิ่นเปรี๊ยวๆ แต่ก็พยามยามปลอบใจว่าคิดไปเอง พยายามเคี๊ยวต่อค่ะ จนรู้สึกได้เรยว่า มัน...  มัน...  เน่าอ่ะ เลยคายทิ้งไป

ยังไม่เข็ดค่ะ ยังพยายามทานคำที่ 2 ...   มันมาอีกแล้วค่ะ กุ้งเน่าๆ  

ฮื่อๆๆ อยากจะร้องไห้ค่ะ  มากินเนี่ยะเสียตังค์นะ ไม่ได้มากินฟรี...
ต่อให้ไปทานตอนร้านใกล้จะปิดแล้วก็ตาม แต่ร้านก็ควรจะควบคุมคุณภาพให้เป็นไปตามมาตรฐานด้วยใช่มั๊ยค่ะ

สุดท้าย เรยเรียกเซฟมาถามว่าทำไมกุ้งเน่า  เค้าก็บอกว่าที่สาขารับกุ้งลวกมาจากศูนย์ตั้งแต่ตอนเช้าค่ะ แล้วไงอ่ะ...  หมายความว่าลูกค้าที่มาตอนร้านใกล้ปิดเนี่ยะต้องทานอาหารไร้คุณภาพหรอ ???  แล้วฉันจะท้องเสียมั๊ยย...

ตั้งปณิธานเรยค่ะ  ลาขาด... จะไม่กลับไปอีกกก แร๊วว...  

ใครเคยมีประสบการณ์แย่ๆ บ้างมาช่วยกันแชร์กันดีกว่าค่ะ

จากคุณ : omyimp
เขียนเมื่อ : 26 ธ.ค. 52 00:01:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com