Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~~~~...............เมื่อ Koamania ชวนกันมากิน ..... กินกับข้าวก็ได้ กับแกล้มก็ดี......."ซี่โครงหมูผัดซอส"...........~~~~  

สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆชาวก้นครัวทุกท่าน ....

หลังจากผ่านค่ำคืนแสนสุข คริสต์มาสไนท์กันมาแล้วนะคะ....
เห็นพี่ๆแต่ละท่านเอาเมนูคริสต์มาสน่าทานหลายอย่างมาให้ชมกัน....
ทำเอา Koamania เสียน้ำลายไปหลายปี๊ปตลอดค่ำคืนที่ผ่านมา...

วันนี้เอาเมนูกำจัดของเหลือที่บ้านมาฝากค่ะ...
เจ้าซี่โครงหมูเจ้าปัญหาที่ซื้อมาต้มไว้ (เพื่อเก็บน้ำต้มกระดูกและตัวซี่โครงเองจะทำต้มแซ่บค่ะ)...
ดันเหลือนิดหน่อยล่ะทีนี้....
ก็เลยเอามาทำกินเป็นกับข้าวง่ายๆเพลินๆหมดจานไม่รู้ตัวค่ะ...
แล้วอีกอย่าง อาหารจานนี้เอาไว้หลอกเด็กทานข้าวได้มากมายค่ะ....5555
หลอกผู้ใหญ่ทานแกล้มกับยอดข้าวได้เยอะเหมือนกัน... คริคริ

เดี๋ยวลองมาชมหน้าตาวิธีทำ "ซี่โครงหมูผัดซอส"ง่ายๆสไตล์ Koamania กันค่ะ...^ ^

แก้ไขเมื่อ 27 ธ.ค. 52 21:45:35

จากคุณ : Koamania
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 52 21:44:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com