Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:::::::: ร้านโกหย่วน บางปะอิน..ครับ::::::::::::  

้ร้านนี้ อยู่ข้างสถานีตำรวจบางปะอิน  
เป็นร้านอาหารตามสั่ง  ตามสไตล์คนจีน
มีอาหารผัดกระเพรา เกี้ยวทอด  ก๋วยเตี๋ยว บะหมี่
ใครไปพระราชวังบางปะอิน.. เอารถไปจอดที่ สถานีตำรวจ
เดินไปอีก ประมาณ 60 เมตรก็ถึงครับ
อาหารร้านนี้ สดจริงๆครับ สั่ง เกี้ยวทอด ก็ห่อเกี้ยวตอนนั้นครับ
ถ้าไป แนะนำให้ไปก่อนเที่ยง เพราะคนที่ทำงานแถวนั้นไปกินเยอะครับ มีโตีะประมาณ8 โต๊ะ  บ่ายๆ...อาหารก็ หมดแล้ว

จานแรกผัดกระเพราหมู

ปล.อันนี้เป้นกระทู้แรกๆ ของ GreenMelon ที่ลงก้นครัว  เคยลงมานานหลายปีแล้วครับ    อาจจะคุ้นๆอยู่ถ้าเคยดู   สมัยก่อน GreenMelon ทำงานแถวบางปะอิน ไปกิน..บ่อยเหมือนกัน ครับ

จากคุณ : GreenMelon
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 52 22:11:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com