Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อผู้ชาย...เข้าครัว [ตอน..แรงบันดาลใจ]  

ดาว สวัสดีครับ

เมื่อวานนี้เสิร์ฟเมนูน้องหมาไปแล้ว
ขอขอบคุณคำแนะนำที่ดีของคุณ"ห่วงหมา"ด้วยนะครับ
ที่ให้สติ  แต่เรียนตามตรงว่าคุณนายทองแท้โปรดโครงไก่มากๆ
ยิ่งเมนูโครงไก่ย่างนั้น จะทานได้เยอะมากๆ
ข้าวไม่แตะเลยล่ะ  

ยิ่ง"ของหวาน" อย่าง ทองหยิบ ,เม็ดขนุน ยิ่งโปรด
จำได้ว่าเคยลงทุนไปทำ "เม็ดขนุน" ให้คุณนายทานด้วย
และนำมาลงที่ก้นครัวแห่งนี้เมื่อหลายเดือนก่อน

เมื่อได้สติแล้ว
จะพยายามหาอาหารเสริมอื่นๆ
เพื่อหลีกเลี่ยงโครงไก่บ้าง บางมื้อครับ

สำหรับล็อคอินที่อยากเห็นหน้า"คุณนายทองแท้"
ขอเชิญได้ที่"ห้องจตุจักร" พิมพ์ชื่อ"คุณนายทองแท้" ช่องค้นหา
คาดว่าจะพบรูปถ่ายและประวัติของเธออย่างแน่นอนครับ

...........
ดาว คราวนี้ตามสัญญาครับ
สัญญากับพี่สาวแสนดีของผมว่าจะส่งเมนูพิเศษมาให้ชิม
ก็ต้องทำตามที่สัญญาครับ

นอกจากนี้ ครั้งหนึ่งเคยขอคำแนะนำจาก"โปรห้องก้นครัว" บ้าง
ถึงวิธีการทำ

ทายสิ!!.....เมนูที่ผมจะโชว์ฝีมือนี้คืออะไร?
[บอกใบ้ด้วยภาพนี้ครับ  คริๆ]

จากคุณ : ออมสินไตตั้น
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 52 09:26:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com