Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++Swensens สาขายูเนี่ยนมอลล์..ปรับปรุงพฤติกรรมของผู้จัดการหน่อยนะคะ++  

เมื่อวานเวลา20.50 ดิฉันและครอบครัวได้ไปทานไอศครีมที่Swensens  สาขา ยูเนี่ยนมอลล์ค่ะ เพราะลุกชายอยากทาน มากๆ

พอไปถึงก็สั่งไอศครีมไป 2ออเดอร์คือ ฟองดูฟอร์ทุและ อเมริกันทาวเว่อร์
ซึ่งปรกติดิฉันเวลาไปทานSwensens เนี่ยไม่เคยรอนานเกิน 5-10นาที  แต่เมื่อวานนี้ดิฉันต้องรอนานถึง 20นาทีคือเกือบๆครึ่งชั่วโมง  แต่ก็ไม่คิดอะไรค่ะเพราะอาจจะ ดึกแล้ว คนเยอะหรือด้วยเหตุผมบางอย่างทำให้  เสริ์ฟล่าช้า ก็ได้ อภัยให้กันได้คะ

แต่พอไอครีมดิฉันมา  ไม่รู้จะอธิบายยังไงค่ะคือมันละลายเละเป็นน้ำไปแล้วครึ่งถ้วย   แต่ก็นะดิฉันไม่อยากมีปัญหาก็ปล่อยผ่านไป

จากนั้นในชุดฟองดูฟอร์ทู ก็ไม่มีเตาเล็กๆ ที่จุดเทียนไว้อุ่นชอคโกแลตมาให้อีกค่ะ  ลุกชายดิฉันก็ร้องถาม  เอ..แม่ทำไมมันไม่มีอะครับ โต๊ะข้างๆเค้าก็มี(โต๊ะข้างๆสั่งเหมือนกันคะ เป็นวัยรุ่นคู่นึง)

ดิฉันก็เลย เรียนพนักงานมาและบอกว่า น้องพี่ยังไม่ได้เตาเลยน่ะคะ พนักงานทำอย่างไรทราบไหมคะ  

ทำหน้าเฉย..เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ดิฉันเออ..น้องเค้าคงหูไม่ดีหรืออย่างไร

+++++++++++++++++++++

ดิฉันรออีกสักพักจนไอศครีมเริ่มละลายเยอะเลยเรียกพนักงานมาอีกรอบ..ก็ก้ได้สิ่งตอบกลับดังเดิมคือเฉย...เละไม่สนใจ ดิฉันเลยบอกว่าขอพบผู้จัดการหน่อยได้ไหม  พนักงานคนนั้นก็เดินไปเหมือนจะเรียกหรือบอกอะไรกับผู้จัดการสักอย่างนี่แหล่ะคะ

ดิฉันก็นั่งรอเพื่อจะบอกผู้จัดการ เกี่ยวกับปัญหาตรงนี้นิดนึง  ไม่คิดจะว่าอะไรมากมาย  แต่เกิดอะไรขึ้น...ทราบไหมค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 52 10:27:44

จากคุณ : to_hang_oneself
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 52 10:26:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com