Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาหารยอดเยี่ยมของคุณ แห่งปี 2552  

ดาว  สวัสดีครับทุกๆล็อคอิน
ผมกลับมาอีกครั้งในช่วงส่งท้ายปลายปีเช่นนี้
กับกระทู้ที่รวบรวมความหลากหลายของเมนูอาหารในรอบ 1 ปีที่ผ่านมา
ด้วยฝีมือของผมเอง

ด้วยความที่ไม่ประสาเรื่องอาหาร
แต่ก็ได้รับความช่วยเหลือ แนะนำ ติ และชิมเป็นอย่างดี
จากพี่ๆ เพื่อนๆ ในห้องก้นครัวแห่งนี้

"ก้นครัว" แห่งนี้ ไม่เพียงแต่ เป็นตำราอย่างเดียว
เราสามารถใช้ตำราที่ว่านี้ เปลี่ยนเป็นเงินตราได้อีกด้วย
เหมือนเช่นผม ที่ได้รับความช่วยเหลือด้วยดีจากหลายๆล็อคอิน
ให้วันนี้ ผมมี "หมูสะเต๊ะ" เป็นอาชีพเสริม

อย่างวันนี้[30 ธันวาคม 2552]ผมต้องไปส่งหมูสะเต๊ะ
ให้ลูกค้าที่บริษัทหนึ่ง 500 ไม้ ซึ่งเมื่อคืนเสียบจนเมื่อยล้าไปหมด
กว่าจะได้นอนก็เกือบตีสอง
แต่มันคือรายได้ ที่น่ายินดีไม่น้อยทีเดียว

และเร็วๆนี้ หมูสะเต๊ะของผม
กำลังจะวางแผงขายหน้าร้านเป็นกิจลักษณะ
อยู่ระหว่างการเจรจาค่าเช่าพื้นที่อยู่
[ย้ำว่าอาจจะนะครับ เพราะทราบว่าค่าที่แพงมาก
ผมไม่มีเงินเยอะลงทุนขนาดน๊านน]

นี่คือเหตุผลหลักของกระทู้นี้ว่า
ก้นครัว....ให้ผมมากกว่าความสุขที่เข้ามา
จึงขอขอบคุณทุกๆล็อคอิน มา ณ โอกาสนี้
และผมขอยกเมนู "หมูสะเต๊ะ"
เป็นเมนูยอดเยี่ยมแห่งปี 52 สำหรับผมครับ

แล้วปีนี้ เมนูยอดเยี่ยมขอคุณคืออะไรครับ
ขอประมวลด้วยภาพ แบ่งปันกันดูบ้างได้ไหมเอ่ย?

ด้วยไมตรีจิตครับ

จากคุณ : ออมสินไตตั้น
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 52 10:31:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com