Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำร้านอาหารที่ชลบุรีให้หน่อยค่ะ  

พอดีว่าเดี๋ยวจะไปวัดเขามะกอก เห็นเค้าว่ามีน้องกระต่ายอยู่เยอะ เลยจะแวะไปเยี่ยมกระต่ายวัดซะหน่อย

ถือโอกาสไปทำบุญซะด้วยเลย (จริงๆต้องบอกว่าไปทำบุญแล้วถือโอกาสแวะเยี่ยมน้องกระต่ายมากกว่าจิ เนอะ)

ตอนกลางวันว่าจะแวะพาคุณแฟนกินข้าวที่ ร้านนายถึกไก่หุบบอนน่ะค่ะ (ไม่รุเปิดเปล่านิ หวังว่าน่าจะเปิดน่า) เพราะว่าคุณแฟนไม่เคยกิน

แต่ตอนเย็นนี่สิปัญหา ไม่รู้เลยว่าจะไปกินไหนดี ที่ราคาไม่แพง และอร่อยด้วย

แล้วก็ยังไม่แน่ใจด้วยว่าจะไปดูพระอาทิย์ตกครั้งแรกของปีที่หาดไหนดี

จะเป็นจอมเทียน พัทยาดี

หรือว่าจะเป็นบางแสนดี

รบกวนแนะนำร้านอาหารอร่อย ไม่แพง แถวจอมเทียน หรือบางแสนให้หน่อยนะคะ

ถ้าแนะนำวัดที่จะอยู่ในเส้นทางของวัดเขามะกอกด้วยยิ่งดีเลยค่ะ จะได้แวะไปไหว้พระทำบุญ

แล้วก็

สวัสดีปีใหม่นะคะทุกๆท่าน ขอให้ทุกท่านมีความสุข สมหวังดังใจทุกประการ คิดดี ทำดี ขอให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต สิ่งเลวร้ายจงมลายหายไป

เราจะออกจากบ้าน 11 โมงนะคะ ยังไงก็รบกวนด้วยค่ะ แต่ถ้าไม่ทันก็ไม่เป็นไร เราก็แค่จะแอบไปร้องไห้ตรงมุมห้องเองงงง

จากคุณ : Rita_Bunny
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 53 05:11:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com